หัวข้อ: ไปกับเซียงเหมี่ยงฯ เบิ่งเมือง สิงคโปร์ ครับ...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว

ไปกับเซียงเหมี่ยงฯ เบิ่งเมือง สิงคโปร์ ครับ...

โดนเติบแล้วครับที่เซียงเหมี่ยงฯ บ่ได้มาเยี่ยมยามพี่น้องบ้านมหา...
    ช่วงนี้งานการยุ่งยาก ช่วงหลังจากปีใหม่ ถึงเดือนเมษา เทียวเดินทาง ไปกลับ มาเลย์ สิงคโปร์ ตลอด ย่อนว่านิสัยบ่ดี ถืกจับส่งไปอบรมเนาะ ฮ่า ๆ ...
    เก็บภาพบางส่วนที่อยู่สิงคโปร์ มาฝากพี่น้อง ตามมา ครับ ไปเบิ่งเมืองสิงคโปร์ กับ เซียงเหมี่ยงฯ....

ไปกับ การบินไทย รักคุณเท่าฟ้า เช่นเคยครับผม...
    ไปกับเซียงเหมี่ยงฯ เบิ่งเมือง สิงคโปร์ ครับ...

เซียงเหมี่ยงฯ มัก การบินไทยมากที่สุดครับ :l-

ถึงแล้วครับ สิงคโปร์ เห็นหอควบคุมการบิน สนามบิน Changi แล้ว...

โรงแรมครับ Grand Copthorne ...

ถึงห้องแล้ว มีหมากไม้ ไว้ต้อน พร้อมกับดอกไม้ประจำชาติ ดอกกล้วยไม้...

ข้างในห้องครับ...
    .

มาต่อกันเลยครับ...

ด้านหลังของโรงแรม เป็นคลองธรรมชาติเพียงสายเดียวของ ประเทศครับ...

สะพาน ดีไซน์เก๋ ๆ เอาใจเด็ก ๆ ครับ...

หิวแล้วหาแนวกิน บ่มักอาหารโรงแรม บ่ถืกปาก ที่สำคัญ แพงครับ...

อาหารดินเดียครับ รสชาดดี ที่สำคัญ อิ่มในราคาชาวบ้าน ๆ ...

กินแล้วกะถึงเวลาเรียนหนังสือล่ะครับ รุ่นนี้ มีหลายประเทศ อินโด อินเดีย สิงคโปร์ ออสเตรเลีย...

ลุง Antony จาก ออสเตรเลีย จอมโวยวายตามประสาคน ออสซี่ แต่ว่าเฮฮาดี...

น้อง เดลิอันติ จากอินโด...

ลุงเดฟ กับ หมอ เอียน (ฉายามิสเตอร์ ซิมสัน โลกส่วนตัวสูง ฮ่า ๆ )

หลายรุ่นหลายวัยครับ ชุดนี้...

ยอมรับว่า เป็น คอร์ส ที่เรียนค่อนข้างหนักเนื้อหาวิชาการหลาย แต่ระยะเวลาสั้น ทุกเวลาที่ผ่านไปมีค่าสำหรับการทบทวนตำรา แต่ว่าเซียงเหมี่ยงฯ หลับตลอด บนรถ อ่านนำบ่ไหวดอกครับ วิน ฮ่า ๆ ...

อาจารย์กะยังหมดพลังครับ...

เดี๋ยวต่อครับ พื้นที่หมดโควต้าภาพแล้ว...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 11-05-2011 at 18:09. เหตุผล: เพิ่มภาพครับผม...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ต่อครับ...
    มีมุมฮา ๆ สบาย ๆ คือเก่าล่ะ...

ฝากสาว ๆ บ้านมหาครับผม อิอิ...

อีกหนึ่งสุดหล่อ กาวิน จากออสเตรเลีย ครับ...

รวบรัดตัดตอน ตอนเรียนจบล่ะกันเนาะครับ เตรียมรับใบประกาศ...

บรรยากาศชื่นมื่นหลังจากเรียนหนักมาตลอดเวลา 4 เดือน...

.

ของว่างงานเลี้ยง...

เรียนจบหาเบิ่งบรรยากาศ บ้านเมืองเผิ่นครับ เห็นลิบ ๆ นั่น เรือเดินสมุทร โดนสึมานิ หอบไปไว้เทิงตึกสามหลัง ฮ่า ๆ ...

มารีน่าแซนเบย์ โรงแรม คาสิโน เอนเตอร์เทนเมนต์คอมเพลกซ์ ครับ...

ภาพใกล้ ๆ จากมุมล่าง ๆ ที่เห็นทางขวาไกลคือ สิงคโปร์ฟลาย ชิงช้าสวรรค์...

.

สิงคโปร์เป็นเมืองท่าที่สำคัญ เครนสำหรับยกตู้สินค้าขึ้นเรือเห็นกันทั่วไปสำหรับท่าที่สำคัญ ๆ ...

ภาพหลายครับ แต่ว่าอัพบ่ไหว เวลาบ่ค่อยมีครับ เอาแค่นี้เนาะครับ พอได้เห็นบรรยากาศ ครั้งนี้เป็นอีกหนึ่งที่ ได้มีโอกาสขี่เรือบินไปเรียนหนังสือหาความรู้ เบิ่งบ้านเบิ่งเมืองเผิ่น สิงคโปร์ เป็นประเทศ น้อย ๆ บ่มีทรัพยากร แม้กระทั่งน้ำยังต้องซื้อจากมาเลเซีย การที่ประเทศนี้ผงาดเป็นอันดับต้น ๆ ของเอเชียได้ เพราะว่าบ้านนี้เมืองนี้ ให้ความสำคัญที่สุดกับการพัฒนาคน คนสิงคโปร์ บ้านเมืองของเขามีการวางแผนพัฒนากันอย่างมีระบบ ทั้งระยะสั้นและระยะยาว คุณภาพชีวิต คนสิงคโปร์ถือว่าดีมาก ๆ แต่ว่าข้อเสียกะคือ สภาพสังคมค่อนข้างบีบเพราะว่าต้องแข่งขันการทำงาน ชีวิตดำเนินไปแบบเร็ว ๆ คนสิงคโปร์ ชอบออกไปเที่ยว มาเลยเซีย์ ไทย ในช่วงวันหยุดพักยาว ๆ เพราะว่าบ้านเมืองเขาบ่มีหยังให้เบิ่ง นอกจากตัวเมือง รถรา ห้างสรรพสินค้า สถานที่ทำงาน...
    เซียงเหมี่ยงฯ ชอบที่บ้านเมืองเขา สะอาด คนมีคุณภาพ แต่กะยัง รักเมืองไทย มากที่สุดคือเก่า ครับผม...
    ขอบคุณที่ไปเที่ยวสิงคโปร์กับเซียงเหมี่ยงฯ ครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 11-05-2011 at 18:37. เหตุผล: เพิ่มภาพครับ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    เคยพ้อกับโตเองแล้วครับสำหรับ " ฉายามิสเตอร์ ซิมสัน โลกส่วนตัวสูง"
    โอ๊ย หน่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอดมาได้กะบุญแล้วครับ

แต่กะเป็นตาม่วนเนาะครับอ้าย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    มาแว้ววววว เเฟนคลับของเซียงเหมี่ยง สิงคโปร์กะบ่อป่านได๋ดอก แต่ว่าเซียงเหมี่ยงกะบรรยายซะเป็นตาหม่วนเลยจ้า ป้ากะมักเอื้องหลวงที่สุดเลยจ้า ได้ไปสิงคโปร์นำเขากะย้อนตั๋วฟรี(สะสมไมล์)ของการบินไทยซะด้วย อิอิ ป้าไปแต่ทันมีชิงช้าสวรรค์กับเรือบนยอดตึกนั้นหละ กะขอบคุณที่เพิ่มวิวสิงคโปร์ให้อีกจ้า ไปไสกะเอามาสู่กันเบิ่งอีกเดอจ้า

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ป๊าดดดดด ของฝากแมะ ถึกคึ่งขนาดเลยจ้าเชียงเมี่ยง มาให้ตบรางวัลแน่ อิอิ

ขอบคุณเด้อจ้า ที่พาไปเที่ยวเมืองลอดช่อง เอื้อยไก่เคยไปเทื่อนึงตั้งแต่4-5ปีที่แล้ว สนามบินเชียงกิแอร์พอร์ตยังงามคือเก่าเนาะจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ ป๊าด บ่ธรรมดาครับ สุดยอดอีหลีครับ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ป้าด! เมืองเขา น่าไปเที่ยว น้อ แต่ตอนนี้ จ่าเหลือง พีเอกหนุ่มนนท์ เที่ยว ยุทาง ยุโรป พรีเมียรลีค ลาลีกา บุนเดสลิกา ฮ่าๆๆๆๆๆ ปิดฤดูกาลกะว่าสิพากันกลับแล้วละ ฮ่าๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยที่นำมาฝากเด้อจ้า ...

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    อ้ายเซียงเหมี่ยง น้องมานำเอาแนวฝากจ้า ขอโตเป็นๆเด้ออ้าย พอดีเลยกำลังหาอาวให้น้องออมสิน พะนะ...เว้าเล่นๆ เอาอีหลีเด้ออ้าย ฮ่าๆๆ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    ฮือออออออออออออเสียดายเบิ่งบ่ได้เลยจ้าน้องเชี่ยงเหมี่ยง

Tags for this Thread