หัวข้อ: ในนามของ "พิธีกร"

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี

ในนามของ "พิธีกร"

ในนามของพิธีกร(หน้าใหม่)ดำิิเนินรายการ
    ..ก็ต้องขอขอบคุณทีมงาน ทั้งบ้านมหาโปรโมชั่น และข้าวจี่เร็คคอร์ดที่ไว้วางใจ
    ให้กระผม คมคาย ครบุรี ได้ขึ้นไปทำอะไรที่ไม่เคย และอาจเฟอะฟะไปบ้าง
    บางลีลา ในนามของ "พิธีกร" ผิดตกบกพร่องไปประการได ก็ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับผม

...งานนี้ต้องขอบอกว่าผ่านไปได้ด้วยดี และมิตรไมตรีที่สวยงามของพี่น้องบ้านมหาเรา
    ที่มีให้กันอย่างเป็นกันเอง ทั้งสมาชิกเก่า และสมาชิกใหม่.

...ตัวผมเองก็รู้สึกประหม่าเหลือหลาย หลังจากที่ได้ข่าวมาจากหลังบ้าน(ที่ใคร ๆ เขาเรียกกัน)
    บอกว่า"เจ้าเป็นพิธีกรเด้อ" ไอ๋หย๋าา.... ผมเคยแต่ขึ้นร้องเพลงนะ ไม่เคยเป็นพิธีกร
    แต่...จะเป็นไรไป ในเมื่อคนเรามันก้ต้องมี"ครั้งแรก"กันบ้างหละ ในนามของ "พิธีกร"

..ในสมองผมคิดแต่เพียงว่า จะทำยังไง จะพูดอะไร ทำไงจะพูดไม่ตกหล่น
    (เกิดเหตุวันซ้อมมาแล้ว) ทำไงจะมีมุขมาโชว์ โอ้ยยย มึนตึ๊บ (ครั้งแรกนี่นา)
    อันที่จริงถ้าทางทีมงานบอกว่าให้ผมพูดโคราชนะ ผมสาบานด้วยความเฟอะฟะของผมได้เลย
    ว่าจะไม่ให้พลาดแม๊แต่มุขเมล็ดเดียวหละคร๊าบบบพี่น้องงงง ในนามของ "พิธีกร"ในนามของ "พิธีกร"

...และแล้ว..ความม่วนซื่นก็บังเกิดขึ้นอย่างเป็นทางการในเวลา 19.30 น.
    ความประหม่าก็มากขึ้นเรื่อยๆ ก่อนขึ้นเวทีคิดว่า จะปั้นหน้ายังไงดี ตอนอยู่บนเวที
    คำแรกจะพูดยังไงดีหว่า "สวัสดีครับ" จนได้

..ถึงตอนนี้ผมต้องกล่าวขออภัยทั้ง ป้าแดง(พิธีกร) และพี่นิ สะใภ้อิสาน(พิธีกร) ด้วยครับ
    ที่บางทีพาลให้ประหม่าไปด้วย และส่งมุขตันๆให้ 555 ในนามของ "พิธีกร" ได้ยินพี่นิกระซิบ
    "มุขไม่ฮาพาปากแตกนะน้อง" อะจ๊ากกกก

ท้ายนี้
    ..ขอบคุณพี่ๆน้องๆบ้านมหาทุกท่าน ทั้งเว็ปมาสเตอร์ (อ้ายบ่าวคนเดิม) ทีมงานข้าวจี่
    ทั้งอาจารย์ที่แต่งเพลงทุกท่าน และทีมงานบ้านมหาโปรโมชั่นทุกท่าน ที่ให้โอกาสในครั้งนี้
    โอกาสหน้ามีเราจะได้ร่วมงานกันอีกครับผม
    กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 15-05-2011 at 13:51. เหตุผล: แก้คำพิมพ์ผิด

Tags for this Thread