หัวข้อ: ในนามของ "พิธีกร"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี

ในนามของ "พิธีกร"

ในนามของพิธีกร(หน้าใหม่)ดำิิเนินรายการ
    ..ก็ต้องขอขอบคุณทีมงาน ทั้งบ้านมหาโปรโมชั่น และข้าวจี่เร็คคอร์ดที่ไว้วางใจ
    ให้กระผม คมคาย ครบุรี ได้ขึ้นไปทำอะไรที่ไม่เคย และอาจเฟอะฟะไปบ้าง
    บางลีลา ในนามของ "พิธีกร" ผิดตกบกพร่องไปประการได ก็ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับผม

...งานนี้ต้องขอบอกว่าผ่านไปได้ด้วยดี และมิตรไมตรีที่สวยงามของพี่น้องบ้านมหาเรา
    ที่มีให้กันอย่างเป็นกันเอง ทั้งสมาชิกเก่า และสมาชิกใหม่.

...ตัวผมเองก็รู้สึกประหม่าเหลือหลาย หลังจากที่ได้ข่าวมาจากหลังบ้าน(ที่ใคร ๆ เขาเรียกกัน)
    บอกว่า"เจ้าเป็นพิธีกรเด้อ" ไอ๋หย๋าา.... ผมเคยแต่ขึ้นร้องเพลงนะ ไม่เคยเป็นพิธีกร
    แต่...จะเป็นไรไป ในเมื่อคนเรามันก้ต้องมี"ครั้งแรก"กันบ้างหละ ในนามของ "พิธีกร"

..ในสมองผมคิดแต่เพียงว่า จะทำยังไง จะพูดอะไร ทำไงจะพูดไม่ตกหล่น
    (เกิดเหตุวันซ้อมมาแล้ว) ทำไงจะมีมุขมาโชว์ โอ้ยยย มึนตึ๊บ (ครั้งแรกนี่นา)
    อันที่จริงถ้าทางทีมงานบอกว่าให้ผมพูดโคราชนะ ผมสาบานด้วยความเฟอะฟะของผมได้เลย
    ว่าจะไม่ให้พลาดแม๊แต่มุขเมล็ดเดียวหละคร๊าบบบพี่น้องงงง ในนามของ "พิธีกร"ในนามของ "พิธีกร"

...และแล้ว..ความม่วนซื่นก็บังเกิดขึ้นอย่างเป็นทางการในเวลา 19.30 น.
    ความประหม่าก็มากขึ้นเรื่อยๆ ก่อนขึ้นเวทีคิดว่า จะปั้นหน้ายังไงดี ตอนอยู่บนเวที
    คำแรกจะพูดยังไงดีหว่า "สวัสดีครับ" จนได้

..ถึงตอนนี้ผมต้องกล่าวขออภัยทั้ง ป้าแดง(พิธีกร) และพี่นิ สะใภ้อิสาน(พิธีกร) ด้วยครับ
    ที่บางทีพาลให้ประหม่าไปด้วย และส่งมุขตันๆให้ 555 ในนามของ "พิธีกร" ได้ยินพี่นิกระซิบ
    "มุขไม่ฮาพาปากแตกนะน้อง" อะจ๊ากกกก

ท้ายนี้
    ..ขอบคุณพี่ๆน้องๆบ้านมหาทุกท่าน ทั้งเว็ปมาสเตอร์ (อ้ายบ่าวคนเดิม) ทีมงานข้าวจี่
    ทั้งอาจารย์ที่แต่งเพลงทุกท่าน และทีมงานบ้านมหาโปรโมชั่นทุกท่าน ที่ให้โอกาสในครั้งนี้
    โอกาสหน้ามีเราจะได้ร่วมงานกันอีกครับผม
    กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 15-05-2011 at 13:51. เหตุผล: แก้คำพิมพ์ผิด

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ถึงจะมือใหม่แต่กะม่วนหลายยุจ้า ขอบคุณพิธีกรทุกๆ ท่าน เลยนะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครั้งแรกก็ประหม่าอย่างนี้กันทุกคนแหละน้อง ครั้งต่อ ๆ ไปก็จะคุ้นไม้คุ้นมือไปเองแหละ

พี่หมายถึงการเป็นพิธีกรนี่แหละ ฮ่า ๆ ๆ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ขอบพระคุณ คุณป้าแดง น้องนิสะใภ้อีสาน คมคายครบุรี ทิดรสมักม่วน อาวอ้วนเมืองยศ บ่าวหนองคาย และทุกคนทุกส่วนที่ช่วยให้งานนี้สำเร็จครับ

ในส่วนของพิธีกร ผมยังพูดคุยกับพวกเราในงานว่า ผมไม่เชื่อว่าทุกคนจะทำได้ดีขนาดนี้ครับ ผมขอชื่นชมด้วยความจริงใจครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    "ในส่วนของพิธีกร ผมยังพูดคุยกับพวกเราในงานว่า ผมไม่เชื่อว่าทุกคนจะทำได้ดีขนาดนี้ครับ ผมขอชื่นชมด้วยความจริงใจครับ"
    :l-:l-:l- ขอบคุณคราบบบบ ยินดีรับใช้ ครับผม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    ทำหน้าที่ได้ดีทุกคนแล้วล่ะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ....ซู๊ดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.......ทุกๆๆท่านเลยครับพี่ - น้อง......

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ต้องขอขอบคุณทีมงานพีธีกรทุกๆท่านอย่างสูงเด้อครับ
    ได้ขนาดนี่ถือว่าสุดยอดครับ บ่อมีที่ติครับผมว่า
    ปีต่อๆไปกะคงสิดีขึ้นตาลำดับ แบบมืออาชีพละครับ ฮ่าๆๆ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    เก็บเกี่ยวประสบการณ์ครับน้องบ่มีไผเก่งมาแต่เกิดดอกค่อยเรียนรู้หาประสบการณ์บ่แน่จักมื้อหนึ่งซิได่เป็นคู่แข่งของหม่ำ จกม๊ก กะได่
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    ทำดีแล้วน้องคมคาย เยี่ยม ขอเป็นกำลังใจไห้เด้อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เปิดตัวพิธีกรบ้านมหา
    ควมฮักแฮงแพงหมั่น สายสัมพันธ์หมั่นแก่น อยู่คนละแดนละก้ำ ได้มาพ้อพบพาน ออนซอนหลายเด๊มื้อนี้ เสาร์สิบสี่ดีประสม ต่างมาโฮมใจฮัก เกิดเป็นงานนี้ ดีใจหลายจนหลงส่น บุป่าสน หม่นป่าฮก
    ฝนอย่าตกเดอจ้า เทวาขูณาด้วย ฟรีคอนเสิร์ทเปิดป่องให้ คนออนไลน์ได้อบอุ่น บุญเอ๊ย บุญหยังมาส่งยู้ ซูให้ได้คบหา
    บ่อฮู้คืนหรือมื้อ คือเวลาที่พ้นผ่าน เวปบ้านมหาหม่องนี้ จั่งดีแท้คักหลาย มีเทิงเอื้อยอ้ายน้อง ไทเฮาสาวหนุ่ม มาตุ้มโฮมคักแท้ ไปไสได้กะบ่อคือ บุญหลายเข้ามาแล้ว แนวคนมักหม่วน ชวนกันเว่าหยอกล่อ หัวข้อต่อกัน สารพันกระทู้ กะนำอ่านจนติด ผูกพันเป็นมวลมิตร หมู่เฮาอีสานก้ำ
    ใจดีล้ำบ่าวคนเดิมผุก่อเกิด ใจประเสริฐเลิศแล้ว ปานแก้วหน่วยแพง
    พี่น้องเอ๊ยยยยยยยยยยย

Tags for this Thread