หัวข้อ: เอิ้นหาน้องกลางงาน ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

เอิ้นหาน้องกลางงาน ...

คนดีอ้ายถามหาว่าอยู่ไหน
    อยู่ใกล้หรือไกลอ้ายตามหา
    เอิ้นหาน้องท่ามฝนที่โปรยมา
    อยากพบหน้ากานดาอยู่ที่ใด...

... เอ่ยเอิ้นถามอ้ายคำแสงบอกไม่เห็น
    ช่างยากเย็นอ้ายธนาพลพอเห็นไหม
    อ้ายเซียงหรั่งบอกไม่เจออ้ายจนใจ
    คนดีอ้ายอยู่ที่ใดหรือไม่มา

เดินเซไม่ได้เมาแต่หนาวสั่น
    อยากถามบ่าวพันธ์คนเดิมแต่ไม่กล้า
    จึงมาถามอ้ายทิศเคนวรรณโสภา
    เห็นไหมน้องชายหล่าสหายพงษ์

เดินถามหาด้วยน้ำตาที่รินไหล
    ถามใครใครด้วยใจหวังประสงค์
    ป้าแดง,วงเดือน,พีเจนู๋น้อยก็ยังคง
    ที่บอกตรงพีเจขามป้อมไม่เห็นเลย

ช่างเหงาตัวเราในงานนี้
    คนอื่นมีจ๊ะจ๋าแววตาท่าเฉลย
    หวานจริงเติมฝันปั้นดาวทั้งไม่เคย
    งานนี้อ้ายลงเอยด้วยความเมา ...

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/315650420/587c15df[/4SHARED]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wundee2513; 17-05-2011 at 08:31.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    งานนี้อ้ายลงเอยด้วยความเมา ...
    ไม่ต้องบอกเลยคะภาพมันฟ้อง อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไปนั่งอยู่ไสล่ะคือบ่เห็น เพิ่นคือจั่งไปอยู่ซุมที่บอกมานั่นน่ะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ หลายเด้อครับ ที่ยอมแจกลายเซ็น พร้อมเบอร์โทรนำ... ครับ

ไม่ได้เมาเหล้าอ้ายเมามายความคิดถึง
    ที่คงเป็นหนึ่งของใจอ้ายได้ถามหา
    ดีเจเต็มใจผมขอถามแหน่อีกสักครา
    ผู้เฒ่าสมุยก็มาน้องสาวคำหล่าอยู่ที่ใด

ถามสาวกรุงศรีเพิ่นกะสวยเด้อ
    อ้ายยืนเก้อเจอบ่าวกบินทร์หน้าใสใส
    จ่อยน้อยเพิ่นมาปลอบอ้ายว่าอย่าเสียใจ
    สมุยบอยเพิ่นบอกอย่าฮ้องไห่เด้ออ้ายวันดี

วัฒนชัยหาริโรน้องขายแผ่น
    ได้หลายแสนเงินกำแก้วบอกแหน่ตี้
    น้องสาวมุกหน้าตาเพิ่นดีดี
    แผ่นเพลงอ้ายนะสิเปิดไม่ได้เสียดายจัง ...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    นำมาติดตามผลงานอีกแล้วครับ เอิ้นหาน้องผ้อบ่อละครับ ขอบคุณหล้ายยยยหลายเทิงครอบครัวควมไกลบ่อเป็นอุปสรรคดีใจหลายได้ผ้อหน้า ผ้อตา ขั่นมีหยังบ่อค่อง บ่องามกะอย่าถือสา หาควมเด้อครับ ฮักแพงกันเนาะครับ คนบ้านเดียวกัน
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

บล็อก
    11
    ... คิดฮอดอีหลีคนดีขวัญใจอ้าย
    เมื่อปีกลายงานพาแลงกะบ่เห็น
    อยู่หม่องใด๋หนอคนดีเจ้าเนื้อเย็น
    อยากได้เห็นตัวเป็นเป็นเด้อคนงาม

เห็นอ้ายบ่าวคนเดิมคนรูปหล่อ
    บ่าวเซียงน้อยเพิ่นหัวล่อยามเอิ้นถาม
    น้องสาวแพมส่งแต่ยิ้มอยู่ย่ามย่าม
    จึงได้มาเอิ้นถามอ้ายพลพระยาแล

ตามหาน้องนางจนเมื่อยล้า
    โอ้แก้วตาอ้ายเงียบหายแท้
    คนตระการบอกอ้ายว่าไม่แฟร์
    อ้ายเห็นแต่น้องสางามยังทำงง (Sa_ngamkg)

ขอบคุณข้าวปุ้นแซบสะใภ้อิสาน
    ทำตาหวานเมื่อยามยื่นจานส่ง
    แซบจริงแซบหลายบอกตามตรง
    เพียงยังงงคนคอยส่งช่วยบอกที (ใครหนอขับรถ) ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wundee2513; 17-05-2011 at 08:21.

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ขอบคุณอ้ายวันดี และ ครอบครัว พร้อมทั้งคณะครับ ที่ได้มาพบพ้อกัน คือสิได้พ้อแต่ผมละเนาะหลายกั่วมู่ 555 ไปแอ้มแป๋กินยุนำเพิ่นนั่นแมะ 555 โต๊ะผม ละนั่งผุเดียว บ่มรีมู่นำเพิ่นแมะ

บล็อก
    11
    พี่วุฒิคนโตพร้อมร่างใหญ่
    มีน้ำใจเกินบรรยายนะพี่จ๋า
    หนุ่มนนท์คนหล่อเพราะวาจา
    ช่างสะดุดตาจ่าเหลืองคนน่ามอง

บ่าวตวงควงใครไม่อาจทราบ
    ปั้มอาภัพมีหรือยังคนเจ้าของ
    ดอกมันปลามียังคนคอยจอง
    ป้านวลของน้อง ม่วนโสตาย

ลูกหินสะรัญเนียงมาแล้วจ้า
    หลงเสียงจาหวานหูไม่รู้หาย
    บ่าวห้วยละโอ่งทุ่มงานทั้งใจกาย
    ขาดไม่ได้เด้อต้นแสนดี ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wundee2513; 19-05-2011 at 15:15.

บล็อก
    11
    อนุโมทนาน้าสักได้ลาบวช
    จิบหลายขวดในงานก็ดั่งว่า
    ไม่ได้เมาเพียงลิ้นรัวในจาจา
    ตั้งใจว่าบวชเป็นมหาเลยนะโยม

บ่าวยางตลาดไม่ขาดเลยพี่ใหญ่
    งานที่ไหนต้องยิ่งใหญ่พี่ช่วยโหม
    งานเติมฝันปั้นดาวพี่ตุ้มโฮม
    หลงคารมคมคายครบุรี

อาวอ้วนฯ บ่นว่าอยู่โดดเดี่ยว
    อ้ายเห็นสาวมาเกี้ยวไม่ยอมหนี
    แบ่งอ้ายเดิ้งอ้ายกะเหงาอยู่เต็มที
    ไม่ยอมหนีอยู่ซอดแจ้งบ่าวธนา

ตัวผมวันดียังมีแต่คำเก่า
    คือความเหงาและห่วงหา
    ได้แต่รอรอเจ้านับวันยิ่งไกลตา
    เมื่อไหร่หละหนาแก้วตาจะเห็นใจ ...

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ขุดยอดครับผมตามหาไผน้อนี้ออกมาเ้ด้อทุกคนไห้อภัยแล้ว.5555