หัวข้อ: ถักพวงมาลัย จากไอเดียของ"น้องนางโชว์"

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา

ถักพวงมาลัย จากไอเดียของ"น้องนางโชว์"

ถักพวงมาลัย จากไอเดียของ"น้องนางโชว์"

พวงแรกมีด้ายแค่สองสีกะเลยออกมาแบบนี่ค่ะ ถักพวงมาลัย จากไอเดียของ"น้องนางโชว์"

พวงที่สองมีสีสันขึ้นมาหน่อยค่ะ จากถัก 6 กลีบแบบที่พี่แจ่มใสเป็นต้นแบบ กะเลยลองถัก 8 กลีบ จะพวงใหญ่ขึ้นมาหน่อยค่ะ

ขอขอบคุณพี่แจ่มใสหลายค่ะที่เปิดไอเดียให้เลียนแบบ :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จำปา; 24-05-2011 at 23:34. เหตุผล: เอาวรรณยุกต์ ่ ออกค่ะใส่ผิด อิอิ

งามๆจ้าพี่จำปี แต่ครูคือบ่ให้ผ่านดอกแพงว่า
    เพราะนักเรียนเขียนชื่อคุณครูกะบ่ถืก
    ไม้เอกเกินมา จากแจ่มใสเป็นแจ่มใส่
    ดีแต่สระแอบ่หายน้อจ้า บ่ซั่นกลายเป็นจ่มใส่แท้ ฮ่าๆๆ
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    โอ้ย..อายเด้อ ผุตรวจกะตรวจถ้วนถี่คัก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ไม่เป็นไรค่ะน้องแพงนิดเดียวเองค่ะ ตามสบาย แต่ภาษาไทยอื่นก็ช่วยกันอนุรักษ์กันก็จะดีมากๆค่ะ สวยค่ะจำปา ดีใจค่ะที่มีคนส่งงาน ชิ้นแรกดีใจที่สุดเลยค่ะ สีเขียวจืดไปนิดเนาะคงเป็นเพราะหาสีที่เขียวจริงไม่ได้

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    สวยจ้า น้องอิ๊ทถักบ่เป็นแต่ร้อยมาลัยดอกไม้สดเป็น(นิดหน่อย)จ้า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    น่ารักจัง พวงมาลัยโครเชต์ เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกค่ะ ไอเดียดีจัง
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ว้าว กู๊ด ไอเดีย อีหลีน้องจำปา พี่ก็เพิ่งเคยเห็นเอาด้ายถัก เคยเห็นแต่พลาสติก
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ลุงใหญ่กะบ่เคยเข้ามาในส่วนงานสินละปะจั๊เทื่อพอเข่ามาจั๊งค่อยฮู้ว่าบ้านมหามีแต่ฅนมีฝีมือในงานด้านนี่พอสมควร^^^ขอบคุณครับ

Tags for this Thread