วิธี block พวก hi5, facefook ที่ชอบเข้ามาใน mail

อยาก block พวก hi5, facefook ที่ชอบเข้ามาแนะนำตัวใน mail
ต้อง delete ทุกวันบางวันมากันหลายๆคน
ต้องตั้งอย่างไรบ้า

วิธีแก้

1
ถ้า Hotmail ก็ให้หาคำว่า Sweep
แล้วไปติ๊ก Also block future messages

2
ถ้าเป็นเมล์ คุณก็รายงานว่าเป็นสแปม
ถ้าเป็นเฟส ก็แจ้งได้ค่ะ

3
ใน facebook สามารถเข้าไปตั้งได้ค่ะ ว่าจะให้ส่ง mail มาหรือไม่หรือจะส่งในกรณีใด
ไปที่ acountsetting

หวังว่า่ต่อไปคงไม่มีรายงานข่าวเกี่ยวกับความเคลื่อนไหวต่างๆ มาให้คุณรำคาญใจนะคะ
ส่วนข้าพเจ้า ยินดีลบค่ะ ดีกว่าเงียบฉี่เลย มีอะไรทำบ้าง เข้าท่ากว่าเยอะเลยค่ะ....

..............................................................................