หัวข้อ: พุทธสถานครองราชย์ ๖๐ ปี บ้านเอ้ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jobloi

เรื่องฮิตน่าอ่าน พุทธสถานครองราชย์ ๖๐ ปี บ้านเอ้ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน

พุทธสถานครองราชย์ ๖๐ ปี บ้านเอ้ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน
    “ เขื่องในหนองธรรมชาติ ธรรมาสน์สิงห์งานเด่น สงบเย็นป่าบึงเขาหลวง
    เลอสรวงลำนำชี ไหมมัดหมี่ภูมิปัญญา ปวงประชาพาใฝ่ธรรม

งามล้ำพระใหญ่ พุทธสถานศูนย์รวมใจ เทิดไท้องค์ราชัน”

ริมถนนแจ้งสนิท หรือทางหลวงแผ่นดินหมายเลข ๒๓ ( อุบลราชธานี –ยโสธร ) ตรงบริเวณบ้านเอ้ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี ห่างจากตัวจังหวัดราว ๓๔ กิโลเมตร ปัจจุบันเป็นที่ตั้งของ “พุทธสถานครองราชย์ ๖๐ ปี” ซึ่งมี “พระพุทธปฏิมาปางสมาธิ” ขนาดหน้าตัก ๑๙.๑๙ เมตร ประดิษฐานอยู่บนเนินดิน เวลานั่งรกผ่านจึงมองเห็นแต่ไกล

ผู้คนที่ผ่านไปผ่านมาบนถนนเส้นนี้ สามารถสังเกตเห็นได้ไม่ยาก

พุทธสถานครองราชย์ ๖๐ ปี บ้านเอ้ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน

ผ่านไป ผ่านมา เชิญแวะนมัสการนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jobloi; 30-05-2011 at 20:44.

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    สาธุ สาูธุ มากราบพระเอาบุญจ้า

ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า
    สาธุ สาธุ ..ขอบคุณเด้อครับท่านจอบ...
    ผมผ่านไปตั้งแต่ช่วงที่ยังตอกเสาเข็มผุ้นหละครับ
    เสร็จเรียบร้อยเนาะครับบาดนี่...
    ตั้งอยู่บนเนินติดถนนแจ้งสนิททางทิศใต้
    ช่วงบ้านโนนธาตุไปหาบ้านยางน้อย
    ..ตรงข้ามปากทางเข้าบ้านก่อเอ้เด้อครับพี่น้อง..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน

ธุจ้าธุจ้าธุจ้า

"นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ"

ผ่านไป ผ่านมา เชิญแวะนมัสการนะครับผม
    :*-:*-:*-:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนบ้านบ้าน; 31-05-2011 at 19:21.