- ไม่รักไม่ว่า - ก๊อต จักรพรรน์

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

- ไม่รักไม่ว่า - ก๊อต จักรพรรน์

- ไม่รักไม่ว่า - ก๊อต  จักรพรรน์

"ไม่รักไม่ว่า"..เพราะไม่คิดหวังอันใดตั้งแต่เริ่มแรกรักเธอ..อยู่แล้ว
    .. เพียงแต่นะ.. ไม่ลองมองมาดูใจกันหน่อยเหรอ..
    อย่างน้อย..ฉันจริงใจ..และรู้สึกกับเธออย่างนั้นจริงๆ..
    ไม่ได้ขอโอกาส...แต่กลัวเธอจะพลาดโอกาสไป..
    .....ต่างหากล่ะ...ที่รัก.....

- ไม่รักไม่ว่า - ก๊อต  จักรพรรน์

ไม่รักไม่ว่า

รู้รู้อยู่ มิควรคู่ กับจอมใจ
    วาสนาเราแสนไกล หนักหนา
    แต่ความรัก หักฉันใดไม่เลือนลา
    แค่เพียงไม่เห็นดวงหน้า เหมือนว่าจะบ้าตาย

สุดเหลือ จะบอกเขา ให้เข้าใจ
    ว่าเรา รักเท่าใดจริงแค่ไหน ทั้งใจและกาย
    ให้คิด เลิก รัก ไปเหมือนให้ตาย
    มันโหดร้ายเกินไปแก้วตา

จอมใจไม่รัก ก็ไม่ต้องรัก ต้องฝืน
    จอมใจไม่ชื่น ก็ไม่ต้องฝืน เวทนา
    เพียงแต่ขอ ให้พี่รักภักดีสุดา
    ก็สุขอุราเป็นวาสนา พี่นัก

ใจเธอนั้นจะรักชอบมอบผู้ใด
    จะเป็นของใครเมื่อไหร่ ไม่ห่วงเลยที่รัก
    ชาตินี้ พี่ น้อย บุญนัก เจียมตนสู้ข่มรัก
    สร้างกุศล รอชาติใหม่มี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 01-07-2011 at 08:41. เหตุผล: แก้ไขลิงค์แล้ว

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8
    ม่วนๆๆๆๆๆๆๆ พี่แจ้

ถามแน๊มิค เวลาเอาลิงค์ 4 แชร์มาวาง แบบมีเดีย เฮ็ดจังใด๋เจ๋ทำไม่ได้

เวบไฟลน์ทูโก ฝากไว้แปบเดียวฟังบ่ได้ บางทีเพลงเปลี่ยนเป็นเพลงอื่นจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    โอเค เดวจัดห้ายจร้าเจ้.. ปล.หื่อ บาดทินิ..แฮงปึกๆเครื่องคอมยุ คือเว่าไปเท่ห์แท่ะ..เอิ้กๆๆ

บล็อก
    23
    เจ้ มิคตั้งกระทู้ใหม่บ่ได่จ้า เลยสิขอแนะนำไว้หม่องนี้ล่ะเด้อจ้า

วิธีดึงลิงค์จากเวบ http://4shared.com มาโพสค่ะ

๑. หลังจากเราเซิร์ทได้เพลงที่เราเลือกแล้ว ก็คลิกเข้าไปในไฟน์เพลงเลยค่ะ

๒. จะมาหน้าที่ให้เราโหลด แต่ไม่ต้องกดโหลดค่ะ เอาเม้าส์ไปชี้ข้างๆส่วนตรงที่ว่า "ดาวน์โหลดเดี๋ยวนี้" แล้วคลิกเม้าท์ด้านขวาหนึ่งที จะมีเพจหน้าใหม่ขึ้นมา ให้เลือกคลิกคำว่า "view source"

๓. ก็จะมีเพจหน้าใหม่ขึ้นมาอีก ให้เราเลื่อนหาลิงค์ ที่มีนามสกุล "preview.mp3" อยู่ด้านหลังสุดของลิงค์เลยค่ะ

๔.แล้วก็ก้อปลิงค์มาโพสได้ปกติค่ะ

(ขั้นตอนสุดท้ายนี้ ลืมค่ะวิธีหาจริงๆง่ายเลย แค่พิมคำว่า preview หรืออะไรสักอย่างไม่แน่ใจค่ะ อันนี้ยืนยันว่าลืมจริง แฮะๆ) พร้อมกดแป้นสองปุ่มอะไรสักอย่าง แต่เดี๊ยนลืมค่ะ เลยใช้วิธีเลื่อนหาลิงค์เอา เล่นเอาตาลายไปบ้าง แต่จะอยู่ช่วงล่างๆเกือบสุดน่ะค่ะ)

ปล. วิธีนี้ "บ่าวกันต์" เป็นผู้แนะนำมาอีกทีนานแล้วค่ะ สอบถามรายละเอียดกับท่านได้เพิ่มเติมนะคะ..

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/102004771/e66a82f9

...อ้ายลองเฮ็ดแบบที่มิกบอกแล้ว บ่สำเร็จแหมะ ได้แบบเก่าที่เคยเฮ็ดนี่หละ

ง่ายๆ..ไปกอ๊บเอาลิงค์หน้าแรกของเพลงมาโลด..ช่องที่ว่า..ฝังตัว...

บล็อก
    23
    หื่อ แบบได๋หน่ออ้าย มีง่ายกว่าอีกติ สอนแน๊ๆจ้า ..อิอิ..

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8
    ขอบคุณจ้ามิค ตอนนี่จัดเพลงอยู่จ้า เดี๋ยวสักพักจะลองดูค่ะ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย

...ลิงค์ที่ก๊อบมาจากช่อง..ฝังตัว..<embed src="http://www.4shared.com/embed/102004771/e66a82f9" width="420" height="250" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></embed>

...แต่เฮาตัดออก บ่ต้องเอาเบิด เอาแค่นี้

http://www.4shared.com/embed/102004771/e66a82f9

..จากนั้นกะเลือกไอค่อนขวาสุดที่สีเขียวๆ แล้วกะวาง แค่นี้หละ..อันนี้สูตรเจ้ปุ้ยเด้อ
    เลาสอน มีกระทู้พร้อมเด้...

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/102004771/e66a82f9

บล็อก
    23
    จ้าอ้ายดุลย์ ขอบคุณหลายๆจ้า คั่นแบบนี้มันง่ายกว่า กะสิลองเปลี่ยนมาใช้เบิ่งดอกจ้าอ้าย..

ปล. แต่ว่าของแบบอ้าย มันคือรับเพลงบ่ได่จากพวกสมาร์ทโฟนแม่ะจ้า (บางทีมิคสิใช้มือถือเข้ามาเล่นเวบนำจ้า ตอนออกไปข้างนอกน่ะจ้า)

แม่นยุ มันมีข้อมูลหลาย เพราะไฟล์มันใหญ่กว่า อาจสิเป็นปัญหาคือว่า.ลองเบิ่งๆ..