หัวข้อ: เติมฝัน..ขอบคุณแทนใจ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

ดวงดาว The Star เติมฝัน..ขอบคุณแทนใจ

ทุกเย็นที่ผมเฝ้ามอง..สถานที่จัดงานเติมฝันปั้นดาว ผ่านปลายหญ้าคา ในกระท่อมเถียงนาคนเดียว ที่เคยมีภาพพี่น้อง บ้านมหาดอทคอมที่มาร่วมสนุกสนาน ทำกิจกรรมร่วมกันอย่างน่าประทับใจ ถึงวันนี้ ทิ้งไว้เพียงเรื่องราวที่น่าจดจำ จนกลายเป็นอดีตไปแล้ว ....

น่าชื่นชมกับการแสดงออกของเหล่าศิลปินเดอะสตาร์ทุกคน ที่สำคัญทำให้ผมถึงกับน้ำตาคลอ ตื้นตันใจกับพี่น้องที่เดินทางไกลจากต่างประเทศมาร่วมงาน บางกลุ่มบางคน รอนแรมมาจากต่างจังหวัดที่ห่างไกล สู่จุดหมายเดียวกัน ก็เพื่อมาแสดงความยินดี และพบปะกันได้ร่วมดื่ม ร่วมทานอาหารร่วมกัน บางคนพึ่งเห็นหน้ากันเป็นครั้งแรกด้วยซ้ำ

แต่อาจเป็นเพราะจำนวนผู้มาร่วมงานมีมาก อาจทำให้หลายคน รวมทั้งผมด้วยไม่มีเวลาพูดคุยกับพี่น้องได้ทั่วถึง และเต็มที่ดังที่ใจมุ่งหวัง..

แต่ความสุขในคืนนั้นไม่ได้เติมเต็มเฉพาะการพบปะพูดคุยกันเท่านั้น แต่ทุกคนยังแสดงให้เห็นถึงบุคลิกการแสดงออก ของความเป็นคนอิสานขนานแท้ ถึงแม้เขาและเธอหลายคนอาจไม่ใช่คนอิสานโดยกำเนิดและพื้นเพ

แต่ความศรัทธา และ รักในเว็บไซด์บ้านมหาดอทคอม ที่นำโดยเว็บมาสเตอร์ บ่าวคนเดิม ผู้บริหาร สมาชิกรุ่นแรก รุ่นพี่ และรุ่นใหม่เลือดใหม่หลายๆคน

...นี่ต่างหากที่ทำให้เราได้มาพบกัน ดูเหมือนรุ่นพี่จะมีความสุขกับการได้เห็น ได้แนะนำ สมาชิกรุ่นใหม่ ที่นับวันเราจะได้เห็นสิ่งใหม่ๆเข้ามา โดยมีรุ่นพี่และสมาชิกทุกคนพร้อมให้กำลังใจอยู่ไม่ห่าง

สุดท้ายในนามตัวแทน ผู้ร่วมจัดงานในครั้งนี้ ผมต้องขอขอบพระคุณ พี่น้องสมาชิกชาวบ้านมหาทุกคนทั้งที่ให้เกียรติมาร่วมในงาน และ ให้กำลังใจอยู่ทางบ้านดูการถ่ายทอดสดอยู่ทางไกล หรือทางต่างประเทศ

ขอบพระคุณด้วยใจ ขอบพระคุณสำหรับการอุดหนุน เสื้อ และ ซีดี ที่ทำให้เรามีทุนรอนในการจัดงาน มีเหลือเป็นค่าน้ำค่าไฟ ที่เรามอบให้กับเว็บมาสเตอร์ไปแล้ว

ถึงแม้จะเป็นเงินไม่มาก แต่ก็เพียงพอในการจัดการ งานเติมฝันให้สำเร็จลงได้ ด้วยทีมงานที่ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี นำโดย บ่าวยางตลาด และ หลายๆท่านที่มีส่วนร่วมในการทำงานในครั้งนี้

งานอาจจะไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ อาจไม่เฟอเฟ็ค อลังการ แต่นั่นมันก็เป็นจุดประสงค์ของพวกเราที่ไม่คาดหวังอะไรอยู่แล้ว

สุดท้ายทุกคน ทุกท่านคือความภูมิใจของพวกเรา สุดท้ายทุกคนทุกท่านคือกำลังใจที่ดีที่จะทำให้พวกเราพร้อมที่จะก้าวเดิน ไปพร้อมกับพี่น้องชาวบ้านมหาดอทคอม

ถึงแม้มันอาจจะไม่เกิดขึ้นอีกเลยสำหรับภาพในคืนนั้น และทุกสิ่งมันจะกลายเป็นอดีตไปแล้ว แต่เป็นอดีตที่ผมจะไม่ลืม และจดจำภาพนั้นตลอดไป

ถึงวันนี้ผมหยิบอัลบั้ม เติมฝันปั้นดาวขึ้นมาดู และคิดอยู่เสมอว่า ผมจะไม่ลืมพวกเขาและเธอแน่นอน จะก้าวเดินไปพร้อมกับเขาและเธอ ให้เป็นบทเพลงในใจผมตลอดไป...

...ขอบพระคุณด้วยใจ...

บ่าวข้าวจี่.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 05-07-2011 at 21:19.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    ขอบคุณจากใจเช่นกันค่ะ
    อีกหนึ่งกำลังใจ
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

..มาร่วมขอบคุณพี่ๆน้องๆครับ..

....จักสิหาคำได๋มาเว่า..นอกจากคำว่า ขอบคุณๆๆๆๆ..พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน...

..ครั้งต่อไปจัดแบบย้อนยุคดีบ่ท่าน..มีหมอลำกลอน/หนังขายยา/ชิงช้าสวรรค์/นิทรรศการเกี่ยวกับบ้านมหา ให้บรรยากาสคล้ายงานวัด..เว่ามาหละคึดม่วน...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ขอบคุณบ่าวข้าวจี่ละป้าว่า ผุเมื่อยหลายกว่าหมู่ เทิงแรงกาย แรงใจ แรงหัวคิด และแรงฯลฯ มันเป็น
    การทำงานที่ระดม พรสวรรค์+พรแสวง ของหลายฝ่าย มาพ้อกันที่ห่มหมากมี่

พี่น้องกะมากันด้วยใจอะหลี ออนซอนน้ำใจทุกๆคนจ้า เทิงผุมางาน เทิงกองเชียร์ยุทางบ้าน(ทั่วโลก) ผุลังคนกะเกือบมา แต่บ่อหานมา พะนะ ปีหน้าจัดอีก ออกมาโลดจ้า พ้อป้าแดงรับรองบ่อเขิลลลลลลลลล การันตีจ้า ขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมทั้งทางตรงและทางอ้อมจ้า:*-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    "บรรยากาศของภาพในคืนนั้นอาจจะไม่มีโอกาสเกิดขึ้นอีกครับ หากพวกเราไม่เห็นพ้องต้องกัน

ไม่รวมกันเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ไม่มีความรักความสามัคคีกัน งานในลักษณะนี้ต้องอาศัยความร่วมมือ

ร่วมใจ การแบ่งงานกันทำ และการเต็มใจทำด้วยจิตอาสา จะมีใครบังคับก็หาไม่

ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดจากความรักและความศรัทธาทั้งสิ้นครับ

ความรักและความศรัทธาเป็นสิ่งที่ไม่ได้สร้างได้เพียงชั่วข้ามคืน ต้องอาศัยเวลา

ไม่ใช่ใครก็ได้ที่สามารถจัดงานในลักษณะนี้ได้ ต้องถามว่า "คุณคือใคร ?"

หากตัวเราเองไม่สามารถสร้างเครดิต หรือความศรัทธาให้เกิดขึ้นได้

ก็จะไม่เกิดจุดรวม ก็จะไม่เกิดกลุ่มการทำงาน ก็จะไม่เกิดงานครับ"

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...ในที่นี้ ขอกล่าวถึงบ่าวข้าวจี่ นับว่าเป็นวาสนาของบ้านมหาและทีมงานบ้านมหาที่ได้มาเจอบ่าวนาวิน หรือ บ่าวข่าวจี่ ด้วยคุณสมบัติสวนตัว ของบ่าวนาวิน เป็นคนมักม่วน เป็นคนที่เข้ากับทุกๆคนได้เป็นอย่างดี เป็นคนที่มากด้วยความสามารถ ในแทบทุกด้าน เป็นคนรักเพื่อนฝูงและลูกน้อง ผมได้ยินคําหนึ่งจาก ทีมงานของข้าวจี่ เคน พรพลาญชัย เว้าให้ฟังว่า "สําหรับนาวิน เวลาเพื่อนเดือดร้อยแกเทกระเป๋าให้เลย"

...ด้วยเหตุนี้เองผมไม่แปลกใจเลยว่าบ่าวนาวินสิเฮ็ดงานออกมาได้แบบสมบูรณ์แบบแทบทุกอย่าง โดยไม่คํานึง ถึงผลกําไร ถ้าเป็นการจัดงานทั่วไป ค่าสถานที่ เวที เครื่องเสียง เครื่องดนตรี หางเครื่อง นักดนตรี ค่าเขียนป้าย ค่าปรับสถานที่ ผมคิดคร่าวๆคงตกเกือบแสน แต่นี้ด้วยความเป็นนาวิน จึงผ่านพ้นไปได้ด้วยดี ผมได้ยินจากปากนาวินคําหนึ่งและปลื้มใจมาก นาวิน กล่าวว่า "เห็นเสียงหัวเราะ เห็นพี่น้องสนุกสนานก็หายเหนื่อย"

...ท้ายนี้ ผมในนามอ้ายใหญ่ คนหนึ่งในบ้านมหา ขอขอบคุณบ่าวข้าวจี่อย่างสูง ครับ ที่เข้ามาสร้างสรรค์ ในบ้านมหาแทบทุกด้าน ให้ดําเนินไปได้ด้วยดี โอกาสหน้าฟ้าใหม่ ผมคงได้ชม และเชียร์ ศิลปินในสังกัดของท่าน และทีมงานของท่านทุกคน ก็อัธยาศัยดีทุกคน หวังว่างานพาแลงปีหน้าผมและสมาชิกคงได้ชมผลงานข้าวจี่มิวสิคอีกครับ

... หมายเหตุ เจอกันไม่ค่อยได้คุยกันนาน เดี๋ยวหาโอกาสเหมาะๆ วันหยุด จั่งหาเนื้อไปทําลาบเลือดขมแป่ตาย สู่กันกินอยู่กระท่อม กับบ่าวยางตลาด อิอิ .. กระท่อมห้ามม้างทิ้งเด้อ บรรยากาศดีคัก
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอบคุณจากใจจริง ที่ท่านสร้างด้วยความตั้งใจ
    โอกาศหน้าฟ้าใหม่จะไปสู่อ้อมกอดฮมมักมี่อีกครั้ง

:*-ธุจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ขอบคุณบ้านมหา ที่เฮ็ดให้มีโครงการนี้เกิดขึ้น บ่ซั่นผมกะคือสิบ่ได้มาผ้อหน้าพี่หน้าน้อง...

บ่ได้พาพี่น้องไปกินต้มไก่ยุเฮือน บ่ได้พาพี่น้องไปลำกลางตลาด.....

ขอบคุณอิหลีครับ.....

ปล. ซีดี ผมฟังหลายจนเริ่มสดุดแล้วครับ.....

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

เรื่องฮิตน่าอ่าน ผู้ชายที่ชื่อบ่าวข้าวจี่

บ่ได้คุยส่วนตัวคือกั๋น จักไผ๋เป๋นไผ๋
    แต่กะต้องยกนิ้วให้ผู้ชายคนนี้ที่ชื่อ "บ่าวข้าวจี่"
    ทีมงานที่ช่วยงาน เป็นแค่ส่วนหนึ่ง ที่อิ๊ทเห็นเพียงเสี้ยว อิ๊ทเดินผ่านห้องอัดแผ่น เห็นน้องแพม(มี่) กุลีกุจอทำงาน ส่วนหนึ่งปริ๊นปกCD ไว้ ตัวเองกำลังพับเสื้อให้สวยงามเตรียมให้พี่น้องบ้านมหาเฮา....เห็นแล้วเมื่อยแทน
    ส่วนอ้ายบ่าวหนองคายกะเตรียมรูปศิลปินไปติดป้าย อ้ายบ่าวหนองคายกะแนะนำว่าผู้นี่คือไผ๋ เคยรู้จักบ่ ...รู้จักอยู่จ้า เอ้า เพลงนี้ อ้ายบ่าวคนเดิมร้องบ่แม่นติ ผู้ได๋คือชาญน้อย .....นั่นล่ะอ้ายบ่าวคนเดิม ผู้ชายที่ชื่อบ่าวข้าวจี่ผู้ชายที่ชื่อบ่าวข้าวจี่ผู้ชายที่ชื่อบ่าวข้าวจี่ วมต.เฮาเอง คนหยัง

ทีมงานเหนื่อยจริงๆจ้าเห็นแล้วนี่คือส่วนหนึ่งที่เห็นเพราะว่าไปงานตะหัวเว็นผู้ชายที่ชื่อบ่าวข้าวจี่ผู้ชายที่ชื่อบ่าวข้าวจี่ผู้ชายที่ชื่อบ่าวข้าวจี่

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ครับ กิจกรรมทุกอย่างที่เกิดขึ้น และผ่านไปได้ด้วยดี มาจากการร่วมมือของมวลสมาชิก

ที่ขาด บ่ ได้ กะคือ ผู้นำ ผู้พาเฮ็ด ผู้พาทำ ขอบคุณ อ.ข้าวจี่ บ่าวยางตลาด ทีมงานหลายๆคน และ อีกทั้งโตแทนคุ้มต่างๆ ที่ให้ความร่วมมือ

จากใจ"จ่าเหลือง" ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ ขอบคุณ อีกครั้งเพื่อความมั่นใจ ขอบคุณ โอกาสหน้าฟ้าใหม่คงได้ร่วมกิจกรรมดีๆ กันอีก

:*-:*-:*-:*-:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จ่าเหลือง; 26-05-2011 at 06:13.