ปากเซแดนงาม - ก.พนมวัน(เพื่อน ก.วิเสส) อันนี้ลึกครับหาฟังยาก

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

ปากเซแดนงาม - ก.พนมวัน(เพื่อน ก.วิเสส) อันนี้ลึกครับหาฟังยาก

[CENTER]

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://dc399.4shared.com/img/631733374/8d7ddccc/dlink__2Fdownload_2FkH1CbWm3_3Ftsid_3D20110608-144924-f1666a36/preview.swf

ปากเซแดนงาม - ก.พนมวัน(เพื่อน ก.วิเสส)
    วงดนตรีราบอากาศวังเวียง (ข้อมูลจากแผ่นเสียงชุดไทดำรำพัน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 08-06-2011 at 21:41.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ปากเซ กับ ปากซัน ต่างอยู่ลาวเหมิดเลยบ่คะท่าน? .. ปล. ฝั่งขวานิแม่นไทย ฝั่งซ้ายแม่นลาวบ่หน่อ? สับสนๆ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มหน้าลาว
    อยู่ลาวทั้งสองครับ
    การที่เป็นฝั่งซ้ายหรือขวานั่นให้ยืนหันหน้าไปทางสายน้ำที่ไหลไปครับ(มองตามครับบ่แม่นมองทวน)แล้วกะเอิ้นตามนั้นล่ะครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอบคุณสำหรับรายละเอียดค่ะบ่าวหน้าลาว (หึยย กะหน้าลาวคือกันเหมิดล่ะ ลาวตั้งแต่เกิดพุ่น เว่าไปกะดาย ) บ้านขะน้อยอยู่น้ำโสม ใกล้กับท่าบ่อ เข้าไปหนองคายราวชั่วโมงเดียว ยังใกล้กว่าเข้าไปอุดรอีก เมื่อต้นปีที่แล้วกะนั่งเรือไปลอยอังคารหลานมาตรงพระธาตุกลางน้ำกลางแม่น้ำโขงเลยกะลืมสังเกตุ คาเบิ่งแต่ยอดพระธาตุกลางน้ำ แม่โขงตอนน้ำหลากเป็นตาย่านคัก แต่น้อยๆได่ยินแต่คนส่าว่าคนตายหลาย เลยย่านมาตลอด บ่กล้าลงเล่นเลยค่ะ