หัวข้อ: หลับฝันดีนะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา

หลับฝันดีนะครับ

วันนี้คงเป็นอีกวันที่ทุกคนในครอบครัวคาดไม่ถึงว่าวันนี้จะมาถึงเร็วขนาดนี้ เอ็งเฝ้าบ้านนี้ดีดีนะ คือคำพูดสุดท้ายที่ได้พูดกับท่านพร้อมกับยื่นเงินมาให้ผมอีกพันนึง ไม่นึกเลยว่าคำพูดนี้จะเป็นคำพูดสุดท้ายที่ได้ยิน 25 ปี ที่ได้อยู่รับใช้ท่าน ผมภูมิใจมากครับ ที่ได้อยู่เป็นลูกน้องท่าน ไม่ต้องห่วงนะครับ วันนี้ท่านจากไปแล้ว ทิ้งไว้แต่ความดีที่ผมจะดำเนินรอยตามท่าน ขอบคุณครับสำหรับการศึกษาที่ท่านส่งผมจนจบ ขอบคุณครับสำหรับคำสั่งสอนดีดีที่ท่านให้มา ขอบคุณครับที่รักผมเหมือนลูกหลานคนนึง ถึงแม้ผมจะดูด้อยค่า แต่ท่านก็ไม่เคยรังเกียจ ขอบคุณที่คอยเป็นห่วงเวลาที่ผมเข้าโรงบาล บุญคุณในชาตินี้จะขอ ชดใช้กับลูกหลานของท่าน จะรักษา ซื่อสัตย์ต่อลูกหลานท่านตลอดลมหายใจสุดท้าย ถ้าหากชาติหน้ามีฉันใด๋ผมจะขอไปอยู่รับใช้ ท่านทุกชาติไป รักและเคารพท่านเสมอ

ร่มเอ๋ย ร่มโพธิ์แก้ว
    หักโค่นแล้ว ร่มโพธิ์อันยิ่งใหญ่
    ขอเกิดก่อ เป็นพ่อลูกทุกชาติไป
    ชาติไหนไหน ขอติดตามความผูกพัน
    พ่อจ๋าพ่อ พ่อเหนื่อย มายิ่งนัก
    พ่อผ่อนพัก ในถิ่น ทิศสวรรค์
    ลูกอยู่หลัง จะอุ้มชู ดูแลกัน
    ดำรงค์มั่น ญาติพงศ์ วงวาน
    เกียรติภูมิ ชาติตระกูล ไม่สูญสิ้น
    ชั่วฟ้าดิน ขจรไกล ให้ไพศาล
    ลูกขอตั้ง สัจจะ ประนิธาน
    จะสืบสาน ตามพ่อ อย่าห่วงใย
    ขอวิงวอน คุณพระธรรม หนุนนำพ่อ
    ไปเกิดก่อ ทิพสถาน วิมานใหม่
    อยู่เมืองแก้ว ทิพสถาน อันอำไพ
    สถิตย์ใน สัมปรา ยะพบเทอญ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ดอกมันปลา
    เสียใจนำเด้อจ้าเพื่อน
    เพิ่นไปสบายแล้วน้อจ้าเหลือตะเฮา
    ที่ต้องใช้กรรมต่อไปจ้า
    จั่งได๋เพื่อนกะเป็นกำลังใจให้เพื่อนยุคือเก่าเด้อจ้า......

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง ขอให้สู้ๆต่อไปนะจ๊ะ ขอเป็นกำลังแรงใจให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 10-06-2011 at 06:40. เหตุผล: แก้คำผิด

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ขอให้ท่านไปสู่สุคติที่ท่านปรารถนาด้วยเทอญ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งนำเด้อน้องหล่า
    โทร ไปหาบ่เปิดเครื่องเลย
    มื้ออื่นสิโทรหาใหม่ดอก สู้ๆๆ เด้อจ้า
    เป็นกำลังใจให้เด้อน้อง

หากเราคิดว่าคนที่จากเราไป ยังอยู่ในใจเราเสมอไม่ได้ไปไหนเลย มันก็สามารถลดความเศร้าใจได้มากที่เดียว...เหมือนกับพ่อเด็กน้อยจากไปแล้วความรู้สึกตอนนี้เหมือนกับท่านไม่ไปไหน บางครั้งลืมไปว่าท่านไม่อยู่กับเราแล้ว...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ในนามทีมงานดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอม
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งต่อการจากไปของท่าน
    ขอให้ท่านจงไปสู่สุคติในสัมปรายภพ....ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 10-06-2011 at 06:50.