หัวข้อ: เรียกพ่อสิลูก!!!

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวธาตุเชิงชุม

เรียกพ่อสิลูก!!!

น้องนกเป็นเด็กน่ารัก มีอยู่วันนึงขณะที่นั่งทำการบ้าน ก็มีเสียงกริ่งดังขึ้น น้องนกก็รีบไปเปิดประตู เห็นผู้ชายหน้าตาดีคนหนึ่งยืนอยู่หน้าประตู ขณะที่ยืนสงสัยอยู่นั้น แม่ก็เดินออกมาจากครัว ยิ้มให้ชายคนนั้นแล้วพูดว่า ?มาแล้วเหรอ?จากนั้นหันมาพูดกับน้องนกว่า ?เรียกพ่อสิ? น้องนกยืนอึ้ง และถามตัวเองว่า ชายคนนี้ เป็นใคร? ทำไมแม่บอกให้เรียกพ่อ? หรือว่า........................ แม่เห็นน้องนกยืนนิ่ง ก็บอกซํ้าว่า ?เรียกพ่อสิ? น้องนกก็ยังเงียบอยู่เหมือนเดิม จนแม่ต้องเอ็ดซํ้า ?เรียกพ่อ เร็วสิ?เมื่อเห็นน้องนกยังนิ่งเฉย คราวนี้ แม่ฟาดฝ่ามือเปรี้ยงไปที่กลางหลังพร้อมกับเอ็ดว่า ?ใบ้กินรึไง? เรียกพ่อสิ?น้องนกยืนนํ้าตาไหล นึกไม่ถึงว่าจะถูก แม่ตีเพราะคนแปลกหน้า พร้อมกับพูดอย่างไม่เต็มเสียงว่า ? พะ พะ พ่อ?จาก นั้น.............................................. แม่ก็ส่ายหัวพร้อมกับเอ็ดน้องนกด้วยความโมโหว่า ?พ่อแกอยู่ในห้องเรียกยังงี้จะได้ยินได้ไง รีบไป เรียกพ่อเร็วเข้า ช่างเค้าจะไปซ่อมแอร์ที่อื่นอีก?

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวธาตุเชิงชุม

Re: เรียกพ่อสิลูก!!!

จดหมายจากแม่ ถึง ลูกรัก แม่จะเขียนจดหมายนี่ช้า ๆ นะ เพราะแม่รู้ว่าแกน่ะอ่านหนังสือไม่ค่อยเร็ว ตอนนี้พวกเราไม่ได้อยู่ที่บ้านเดิมแล้วนะ พ่อแกเขาอ่านหนังสือพิมพ์เจอ เค้าบอกว่าอุบัติเหตุส่วนใหญ่จะเกิดในบ้าน 45 เปอเซนต์ (แม่ก็เขียนไม่ค่อยถูกนักนะ) ดังนั้นพวกเราจึงย้ายบ้าน รอบคอบดีไหมล่ะ แต่แม่ส่งที่อยู่ใหม่ให้แกไม่ได้หรอกนะ ไอ้คนเช่าคนก่อนมันเอาป้ายเลขที่บ้านไปด้วย สงสัยมันคงจะเอาไปติดบ้านหลังใหม่พวกมัน เออ...บ้านนี้มีเครื่องซักผ้าให้ด้วย แต่เครื่องแบบนี้มันเสียอยู่อย่างเดียว สงสัยถังมันรั่วน่ะลูก แม่ใส่น้ำทีไรก็ไม่เคยเต็มสักที แม่เลยหันมาใช้กะละมังเหมือนเดิม ที่นี่ฝนตกแค่อาทิตย์ละสองครั้งนะลูก สามวันครั้งกับสี่วันครั้ง อ้อ เสื้อแจ๊คเกตที่แกอยากให้แม่ส่งไปให้น่ะ กระดุมมันเป็นเหล็กนะลูก หนักมาก เวลาส่งไปก็จะเสียตังค์เยอะ ดีที่ป้าแกเค้าฉลาด เค้าก็เลาะกระดุมออกหมด ถ้าแกอยากใส่ก็เย็บกระดุมเอาเองนะ แม่เอากระดุมใส่ถุงแนบมาพร้อมกับแจ๊คเก็ตแกแล้ว เออ...น้องสาวแกเพิ่งคลอดลูกนะเช้านี่ แม่ยังไม่รู้ว่าเป็นผู้ชายหรือผู้หญิง ดังนั้นแม่เลยบอกไม่ได้ว่าแกจะได้เป็นป้าหรือลุง ไม่รู้จะเขียนอะไรแล้ว แค่นี้นะ รัก...จากแม่ ป.ล. เออ..แม่กะจะส่งเงินให้แกอยู่พอดี แต่แม่ดันปิดซองจดหมายแล้วน่ะสิ ลืม... เมื่อลูกได้รับจดหมายก้อตอบมาทันทีดังนี้ จดหมายตอบจากลูก แม่คับ ผมอ่านจดหมายแม่จบภายในเวลาที่แม่เขียนเลยคับ แม่กะเวลาเขียนได้เยี่ยมจริง ผมรู้สึกรักแม่อีกมากคับ เรื่องบ้านเลขที่ แม่ไม่ต้องห่วงนะคับ ผมคิดให้แม่ใหม่แล้ว เป็น 741 นะคับ พอดีวันนั้นผมดูหนัง แล้วเห็นบ้านเลขที่พระเอก เป็น 741 อ่ะคับ พระเอกหล่อดี เผื่อใช้แล้ว ผมจะหล่อเหมือนพระเอกนะคับ จดหมายฉบับนี้ผมก้อเลยจ่าหน้าซองเป็น 741 เลยนะคับ หวังว่าแม่คงจะชอบ ถ้าน้องสาวคลอดลูกหญิง ก้อดีซินะคับ ผมจะได้เป็นป้านะ ผมไม่อยากเป็นลุงหรอกคับ เห็นไอ้พวกเพื่อนผมเป็นลุงกันหมดทุกคนเลย ผมไม่อยากเหมือนมันเลยคับ เนื่องจาก แม่ลืมส่งเงินมาให้ผม เพราะฉนั้นถือว่า แม่ติดผมโดยไม่รู้ตัว ไม่เป็นรัยคับ ครั้งหน้าแม่ส่งเป็น 2 เท่านะคับ ... ผมจะรอจดหมายจากแม่ด้วยใจจดจ่อคับ ปล. จะเป็นการดี หากแม่ส่งจดหมายโดยไม่ปิดซองคับ ป้องกันการลืมคับ

manu7
    Guest

ไผ่น้อสิมาฮ้อง

Re: เรียกพ่อสิลูก!!! กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ::บ่าวเมืองอำนาจ::
    ไผ่น้อสิมาฮ้อง
    อิอิ ลูกเฮาสองคนนี่ละหล่าเอ้ย

theerachat
    Guest

5555555555 ขำหลายหม่องมันบ่ขำนี่หล่ะ

Re: เรียกพ่อสิลูก!!! กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ชายในสายลม
    5555555555 ขำหลายหม่องมันบ่ขำนี่หล่ะ
    เก็บปากไว้กันข้าวดีกว่าบ่ หรือสิเอาเกิ่บเช็ดปากหลังกินข้าว

manu7
    Guest

55555555555 เอาไว้กินข้าวเด้ออ้ายเดียวบ่มีปากกินข้าวเด้อ

97.25
    Guest

เรียกพี่ได้ไหมจะ

manu7
    Guest

เสียดายเฮ็ดหยังเกิบแมนบ่ ของข่อยกะมีอันเดียวนี่ละ