คิดถึงเธอทุกลมหายใจ - อรวีย์ สัจจานนท์

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

คิดถึงเธอทุกลมหายใจ - อรวีย์ สัจจานนท์

จัดให้เจ้ และคุณยายหนูจ้า ชื่อเพลงใกล้เคียง แต่คนละเพลงนะคะ แต่เนื้อหาเพลงกินกันไม่ลงเลยค่ะ หวาน ซึ้ง กินใจ สาวๆคัก .. :l-

คิดถึงเธอทุกลมหายใจ - อรวีย์  สัจจานนท์

คิดถึงเธอทุกลมหายใจ - อรวีย์  สัจจานนท์

ดังแผ่วแว่วหวาน
    ตรึงดวงมาลย์..มิหาย
    มนต์เสน่ห์เล่ห์ดลใจ
    ผูกหทัยใฝ่เพ้อถึงเธอ..บ่วาย

เพลงร้องแก้ตอบค่ะโดย ธานินทร์ อินทรเทพ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 01-07-2011 at 10:10.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

คิดถึงเธออยู่.....ทุกลมหายใจ จ้า

คิดถึงเธออยู่.....ทุกลมหายใจ จ้า

ฉันจำใจห่างร้างเธอแสนไกล
    ใต้เหนือเพื่อลืมเยื่อใย
    ลืมเธอไปไม่อยากนึกถึง
    แต่ยิ่งไกล อกใจยิ่งครวญคนึง
    โอ้ความรักช่างฝังตรึง
    ลึกซึ้งเกินใจไถ่ถอน

หลับ ตา ก็เห็นแต่ใบหน้าเธอ
    ล่องลอยคอยอยู่ เสมอ
    ภาพเธอ คอยหลอก คอยหลอน
    ภาพเธอนั้น ติดตามฉันจนยามพักผ่อน
    จะหลับจะนอน ยังรำพันว่าฉันรักเธอ

((ชอบท่อนนี้มากจ้า))
    คิดถึงเธออยู่.....ทุกลมหายใจ จ้าคิดถึงเธออยู่.....ทุกลมหายใจ จ้าคิดถึงเธออยู่.....ทุกลมหายใจ จ้า

ขอบคุณเพลงเพราะๆจ้า มิค อยากบอกว่า คิดถึงเธอทุกลมหายใจเช่นกันจ้า
    ((ยายพึ่งมาเจอกระทู้จ้า ))
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzing; 14-06-2011 at 15:07.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    กรี๊ดดดด คุณยายก็โรแมนติคมิใช่น้อยนะเนี๊ยะ..ขอบคุณสำหรับกระทู้น่ารักๆจ้ายาย เดี๋ยวมิกแต่งกลอนนำคุณยายดีกว่า.. ฟิวส์มันมาจ้า ฮ่าๆๆ

บล็อก
    23

คิดถึงที่เป็นเพียงความคะนึง
    และคงซึ้งอยู่แค่ใจฉัน
    จะบอกออกไปให้ใครฟัง
    ใจลำพังมันช่างเดียวดาย

ยามนี้มีเพลงแผ่วหวาน
    ดวงมาลย์ซาบซ่านหวั่นไหว
    แล้วฉันจะคิดถึงใคร
    เพลงเพราะก็ไร้ความหมาย....
    ...หากไร้คุณยายสักคนมาร่วมฟัง.... :l-

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    ฟังนำเด้อจ้าคุณยาย
    เป็นนักร้องที่ชื่นชอบ
    เสียงหวานจับใจจ้า

บล็อก
    23
    ปูสาดโลดน้องอี้ท .. ยายเล้ากำลังไปลีลาสอยู่จ้า.. :b-b

พี่ก็มาจ้าเพราะซึ้งหวานเพราะ นักร้องคนโปรดเลยละ

บล็อก
    23
    ดีใจจัง มีแต่สาวๆเข้ามาฟังเพลงเป็นเพื่อน บอกแล้วว่า เพลงกระชากใจสาวๆน่ะค่ะพี่นิ.. อิอิอิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8
    เพิ่งจะเห็นจ้ามิค แต๊งค์หลายๆเด้อ คาแต่เฮ้ดมิวสิควิดีโอ
    สักมื่อจะเปลี่ยนตำแหน่งเป็นครีเอทีฟ จ้า