สวัสดีค่ะ พี่ๆ น้องๆ แฟนพันธ์แท้บ้านมหา
เป็นเวลาเกือบ 1 ปี ที่ปุ้ยไม่ได้เล่นเวบเฟคบุ๊ค
พอเข้าไปครั้งนี้ ป๊าดดดดด รูปโฆษณาแฝงTag
มารวมกองกันอยู่ใน Photos and Videos เป็นที่
น่ารำคาญและเปลืองเนื้อที่เก็บรูปของเราและเพื่อนๆ
บางท่านก็ไม่มีรูปของตัวเอง มีแต่รูปโฆษณาเป็น 20-30 รูป
วันนี้ปุ้ยมีวิธีที่เอารูปออกจากที่ของเรา บางท่านก็ทราบวิธีแล้ว
บางท่านก็ยังไม่ทราบ ตามนี้เลยน่ะจ้า

ยกตัวอย่าง
คลิกไปที่รูปโฆษณา หาชื่อเราที่อยู่ในนั้น พอเห็นชื่อเรา
จะเห็นเครื่องหมายวงเล็บคำว่า(photos · remove tag)ให้คลิก
ออกไปเลยค่ะ รูปพวกนี้ก็จะไม่อยู่รวมกับรูปของท่าน

วีธีลบรูปแฝงโฆษณาที่TagมาในPhotos and Videos (facebook)

เทคนิคเล็กๆน้อยๆจากปุ้ยจ้า
ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกใหม่จ้า

:l-:l-