ปิคอัพมือแปด - ทองพูน สาละวัน หรือ พี ทองพูน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

เรื่องฮิตน่าอ่าน ปิคอัพมือแปด - ทองพูน สาละวัน หรือ พี ทองพูน

ปิคอัพมือแปด - ทองพูน สาละวัน หรือ พี ทองพูน

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://dc360.4shared.com/img/646818657/b37c7c3c/dlink__2Fdownload_2FDEsYIYdF_3Ftsid_3D20110615-210757-1b19d1a5/preview.swf

ขออนุญาติเวบมาสเตอร์ลงรูปให้ดูนะครับ เพราะชุดนี้แจกฟรีอยู่แล้ว

นักร้องหนุ่มนิสัยดี ที่ท่านรู้จักเมื่อปี 2544
    คอเพลงทั้งประเทศคงไม่อาจปฏิเสธได้ ถึงความแรงของบทเพลง ปิคอัพมือแปด
    กด TV ไปช่องไหนก็ต้องเจอ ส่งผลให้นักร้องน้องใหม่ในนาม "ทองพูน สาละวัน"
    มีชื่อเสียงขึ้นอันดับนักร้องชั้นแนวหน้าอย่างรวดเร็ว
    เป็นที่รู้จักกันในนามศิลปินเพลง เบอร์ที่ขายดีจากค่ายมาสเตอร์เทป
    โดยนายห้าง ชาย ศรีบัวเลิศ ผู้สร้างสรรค์ เขาอาจจะห่างหายไปจากวางการนานหลายปีครับ
    แต่การหายนั้นเป็นการซุ้ม และสั่งสมประสบการณ์มาสร้างสรรค์ผลงานเพลงชุดใหม่ ออกสู่สายหูท่าน
    ชุดใหม่...ชื่อชุดหมาขี้เรื้อน เพลงชุดนี้ยังคงไว้ซึ่งกลิ่นไอเพื่อชีวิตร่วมสมัย
    เนื้อหาเพลงเข้ากับวิถีชีวิตชาวบ้านๆในปัจจุบัน ผสมผสานกับดนตรีที่เรียบง่ายแต่สนุกอย่างลงตัว
    ตามแบบฉบับสไตล์ แต่งเองร้องเอง
    ทำดนตรีเองของทองพูน สาละวัน ที่ท่านคุ้นเคยกันดี
    เจ้าตัวบอกว่าชุดนี้ผมลงทุนทำเอง แจกเฟรีไปเลยครับท่าน...อิอิ
    ท่านไดที่สนใจอยากได้มาฟัง ก็เข้าไปโหลดมาฟังได้เลยนะครับ เจ้าตัวเขาเปิดไฟเขียวให้แล้ว
    และไม่หวงด้วย ท่านจะโหลดไปแจกกันฟังต่อๆ ก็ตามแต่สะดวกสบาย
    โห.......ใจดีจริงนะ พ่อพี สงสัยจะประชดเทปผี CD เถื่อนล่ะนะ เอ้าในเมื่อเจ้าตัวเขาแจกฟรีแล้ว
    ท่านไดที่อยากฟังก็เข้าไปโหลดเลยนะครับ
    แค่พิมพ์คำว่า พี ทองพูน ชุดหมาขี้เรื้อน ในGoogle ก็เจอแว้วว

ผมได้รับอนุญาติจาก พี ทองพูน(ทองพูน สาละวัน)เจ้าของเพลงปิคอัพมือแปด
    ให้ลงเบอร์โทรได้ครับ โทร. 087 - 502 - 2515เจ้าภาพท่านไดสนใจ ติดต่อไปร้องเพลง
    ยินดีรับใช้ทั่วประเทศ ราคาคุยกันรู้เรื่องว่างั้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 16-06-2011 at 04:56.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    โหลดไปฟังก่อนซ่านครับ ขอบคุณหลายๆ ครับ

อ๊ะ ได้ทีพอดี
    ..ปิคอัพมือแปด.. นี่ แปดนี่หมายถึง มือที่แปด หรือ ลอยล่างเนี่ย
    :,1-

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    รถผมมือหนึ่งครับ เพราะว่าใช้มือเดียวบังคับพวงมาลัยส่วนอีกมือหนึ่งจับประตูรถไว้ย่านมันหลุด อิ อิ