หัวข้อ: การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน2

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน2

มาขอเล่าต่อจากตอนที่แล้วที่ช้าเนื่องจาก มีปัญญาการลงรูปประกอบ

อย่างไรก็ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะเพื่อนจ้า

หลังจากแต่งผมแต่งหน้าเรียบร้อยห้าโมงเย็นกลับเข้ามาในงานเพื่อนเริ่มมากัน

บ้างแล้วแวะดูร้านครัวใจสลายลูกค้าเรียกร้องซื้อตั้งแต่นั่งทำผมมีน้องกระซิบมาบอก:l-

ทีมงานร้านครัวใจสลาย น้องไก่น้อย น้องอิ๊ท(สาวบ้านแต้) และ ผบ.ทบ. กับสาวน้อย ผู้กองประดิษฐ์ (wundee 2513)

และพูดคุยคิวการแสดงบนเวทีกับป้าแดงและน้องคมคาย จากเวลาเดิมที่จะเริ่มเปิดงาน หมาย

กำหนดการเดิมตามหน้าที่ต้องขึ้นเวที 6โมงเย็นก็เลื่อนเป็นหนึ่งทุ่มแทน อะน่ายังมีเวลาให้

ทักทายเพื่อนจากนั้นเดินทักเพื่อน ตรงดิ่งไปเยี่ยมร้านข้าวจี่ทารักของเสี่ยวรักเด็กน้อย

ในช่วงก่อนขึ้นเวทีได้มีเวลาทักทายพี่ ๆ น้อง
    และแล้วก็เจอผู้ชายคนที่เฝ้ารอคอยที่อยากเจอตั้งแต่ได้เห็นรูปเค้า และก็ได้พบสมใจในวันนี้รีบเข้าไปขอเก็บภาพคู่ทันที
    นี้ละจ้าชายคนนี้ที่แอบรักในรอยยิ้มฟันสวย จ่าเหลืองคะ

และนี้ลูกค้าครัวใจสลาย
    คุณตารูปหล่อ เห็นแต่หน้าเฒ่าพาโล น้องติ๊กต๊อก จ่าเหลือง บ่าวเอ๋ ยายหนู น้องหลิน(สาวเขมราฐ)มิสบ้านมหาปีที่แล้ว

ซื้อขนมจีนที่ไหนต้องลงชื่อ มีที่นี้ที่เดียวครัวใจสลาย ดีเจพลก็ไม่พลาดส่งชื่อชิงรางวัล

นักแต่งเพลง The don หมอลำล่องคนเอ๋ยคน คนพนมไพร(พี่ธนิต)ก็มาต่อคิว

พระเอกหมอลำนักร้องคนกรุงลูกอิสาน บ่าวธนา

ยายหนู น้องหลิน พี่ดุลย์ ก็มาทำบุญรวมกัน

หมดเวลาทักเพื่อนแล้วต้องรีบไปเปลี่ยนเครื่องทรงรับหน้าที่พิธีกรบ้านมหาแล้ว

ประหม่าคะ

ก่อนขึ้นเวทีบอกป้าแดง ป้าจ๋าอย่าทิ้งหนูนะการเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน2 หันไปหาน้องคมคาย เราจะใช้มุกไหนก่อน

น้องบอกเดี๋ยวรู้พี่ใจเย็น ๆ :l- พี่น้องเอ๋ย พอขึ้นเวทีเข้าจริง ๆ ครั้งแรกเขินค่ะ พูดไม่ออกยื้มได้อย่างเดียว โพยที่เขียนมุกไว้ตอนซ้อมในมือก็ไม่ได้อ่าน (เพราะตามองไม่เห็นตัวหนังสือต้องใส่แว่นแต่กลัวไม่สวยก็เลยไม่ได้ใส่) เอามันสดๆนี้แหละการเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน2

ช่วงแรกก็พูดผิดพูดถูก บางคิวของนักร้องที่เราซ้อมไว้ว่าเราต้องขึ้นเป็นคนประกาศเกิดยังไม่พร้อมแต่เราขึ้นไปแล้วข้างล่างส่งซิกบอกว่า เปลี่ยนเป็นคนอื่นแทน เอาละซิฉันอยากจะกริ๊ดให้ดัง ๆ ตรงนั้นเลย แต่ก็ต้องดำน้ำไป

ท่านเวปมาเตอร์ นักร้องผู้บ่าวคนเดิม บ่าวข้าวจี่ จ่าปั้ม มาเก็บภาพเป็นที่ระลึกกันหน่อย

แฟนคลับที่ดีต้องเข้าไปทักดีเจ:l- กับคุ้มทะเลใต้ ดีเจขามป้อม ดีเจนู๋น้อย
    สหายพงษ์ น่ารักมากมีน้ำใจ แต่พี่ต้องขอโทษที่รับมาแล้วไม่สามารถดื่มได้:*-

ขอเก็บภาพกับคนดังแห่งบ้านมหา นักร้องคู่ขวัญ เบอรโทรขี้ตั๋ว สาวกรุงศรี(น้องอ้อม) ดีเจพล พี่ต่วงคนหล่อ(หลวงตาแห่งบ้านมหา) การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 20-06-2011 at 13:30. เหตุผล: แก้ไขคำผิดค่ะ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    มีต่อคะ
    เสี่ยวรักทั้งสอง ดีเจเด็กน้อย ดีเจลูกหินนักร้องเพลง "คิดถึงเธอ"

จ่าปั้ม มายบอดิ้การ์ด "พี่คับมีอะไรให้ผมรับใช้ไหมครับ"ดีเลยน้องงั้นเดียวช่วยจับมือส่งพี่ขึ้นลงบนเวที่ด้วยนะรองเท้าส้นสูงบันไดลื่น' 'ครับพี่ได้เลย' 'น้องชายส่งพี่ขึ้นแต่ตอนลงน้องเราลีมพี่แล้ว มาอีกที่หน้าขาววอก

และเวลาการจับรางวัล จากผู้ซื้อขนมจีนแล้วเขียนชื่อชิงรางวัล :l-ก็มาถึงผู้จับคือเว็ปมาสเตอร์ของเรา

ผู้โชดดีคนแรกที่ได้รับรางวัลจากครัวใจสลาย คือ อ้ายทิดเพิ่ม

ตามมาด้วย ดีเจลูกหิน รางวัลที่2

น้องคิดตี้ ผู้โชดีคนที่สาม

รายได้ทั้งหมดมอบให้เวปมาสเตอร์ของเราอ้ายบ่าวคนเดิมทั้งหมดเพื่อส่งเสริม บ้านมหาของเราจ้า

ผู้อยู่เบื้องหลังของงานอีกคนที่ใครๆก็ลืมเค้า ว่ามีเค้าในงานนี้ไหมเพราะไม่มีรูปเป็นหลักฐานแต่น่าสงสารพี่น้องเอ๋ยแต่ละรูปหาร่องรอยเดิมไม่ค่อยได้ดูเอาเด้อว่าใคร

ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในบ้านมหาทุกคนจ้าที่ร่วมกับนิทำบุญอุดหนุนขนมจีน

ครัวใจสลาย นำเงินช่วยเงินมาบำรุงเว็ปบ้านมหาของเรา เริ่มแรกต้องการแจกฟรีให้ทุก

คนที่มาร่วมงานกินฟรีทุกคน แต่มีร้านอื่นด้วยก็เลยเกรงใจร้านข้างเคียง ผลก็ออกมาคือ

ทั้งขายและแจก ห่อใส่ถุงให้กลับบ้านด้วย อ้อและต้องบอกให้ทุกคนรับทราบในที่นี้

ด้วย ป้าลำซิ่งของเราได้มอบเงินจำนวนหนึ่งมาร่วมช่วยร้านครัวใจสลายด้วย:*-

:*-:*- ขออนุโมทนาบุญด้วยกับทุกคนเด้อจ้า:*-:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 20-06-2011 at 13:35. เหตุผล: แก้คำผิดค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    อ่านข้อความ พร้อมชมภาพประกอบแล้ว
    ผมพอจะเดาออกว่าพี่นิคืดถึงพวกเรา....ฮิฮิ
    ปีหนึ่งไม่นานหรอกครับพี่นิ เดี๋ยวก็ได้เจอกันอีกแว้ว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    มาเปนตามว่นแท่ๆเน๊าะเปนตาไปม่วนซื่นโฮแซวนำนิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ขอชมเชยพี่นิครับ ว่าความตั้งใจสูงจริงๆ การเป็นพิธีกรหน้าเวที ผมก็ไม่เคยหรอกครับพี่นิ
    เคยแต่ขึ้นร้องเพลงเท่านั้นแหละ ผมเองก็ไม่ต่างไปจากพี่นินะ
    แต่ด้วยความที่ว่า มันไม่น่าแปลกไปจากขึ้นไปร้องเพลง ต่างกันแค่ จากร้อง มาเป็นพูด
    ก็เท่านั้นเอง เหอๆๆๆ
    "น้องคมคาย เอาไงดี ช่วงต่อไปพี่จะต้องพูดไงบ้าง พี่ต้องมีมุขยังไง แล้วเราจะเริ่มกับนักร้องยังไงก่อน บอกๆๆ พี่หน่อย "
    555 ถ้าเป็นปืนกล ผมคงพรุนไปแล้วนะพี่นิ
    "ใจเย็นครับพี่นิ เดี๋ยวจัดให้ พี่นิก็ยังงี้ ยังงี้ ยังงี้ นะ" 55555
    "แต่ถ้ามุขน้องไม่ฮาพาปากน้องแตกนะ" 555 ให้ตายซิ เอิ๊ก
    แล้วมันก็ผ่านไปด้วยดีเนาะพี่นิ สู้ๆครับพี่นิ ผมเป็นกำลังใจให้
    ผิดตกขออภัย ผิดใจขอโทษเด้อครับพี่นิ

สงสัยป่านนี้พี่นิคงตัวเกรียมแล้วแหละ เผาขนาดนี้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวทุ่งฝน
    เบิ่งตอนหนึ่งแล้ว มาติดตามตอนสองอีก แล้วสิมีตอนสามต่อบ่น้อจ้า ยังรอติดตามอยู่เด้อจ้าพี่นิ จุบๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เก่งจ้าเก่ง สมราคาสั่งมาจากต่างแดนเดอจ้า เอาโฆษก(ภาษา)ไทยมาเป็นพิธีกร(เว่า)ลาว ว่าซ่านนนนนน เยี่ยมจ้า ยกโป้แถมก้อยเลยจ้า น้องนิ ตั้งเป็นโฆษกคู่ขวัญ(แข่งกับดีเจคู่ขวัญ ที่ตอนนี้แย่งไมค์กันแล้ว)ได้เลยจ้า ว่าแต่งานต่อไปงานหยังละหือ สิไปประมูลเอาดอกจ้า อยากเป็นอีก อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    โปรดติดตาม ตอนต่อไป .........

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    พี่นิคะ อ่านทุกตัวอักษรของพี่ค่ะ ชอบจังเลย พี่นิ So Cool!

ฝ่ายเทคนิค ควบคุมการแสดง
    Mr.ขวัญใจสื่อมวลชน
    สัญลักษณ์ของ ทิดรส มักม่วน
    ยังคิดฮอดพี่สาวคนสวยเสมอครับ
    ฅนฮักบ้าน สืบสานประเพณี
    และวัฒนธรรมพื้นบ้าน
    ของคนอีสานบ้านเฮา