ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้เริ่มคิดถึงห้องแชทน้อยลงแล้วค่ะ เพราะรอมานานแล้วยังไม่สามารถเข้าไปคุยกับเพือนๆได้ แต่ก็ยังโชคดีที่มีห้องขอเพลงให้ได้คุยบ้าง แต่ก็ไม่เหมือนห้องแชทเพราะฉันชอบห้องแชทมากกว่า ทำให้เข้าห้องขอเพลงแล้วเหงาๆเพราะเพื่อนคุยไม่มา อิอิ วันนี้ได้ฟังเพลง สัญญาว่ารัก ของบ่าววี โดนใจจังเลยค่ะ คนดีอย่าไปเที่ยวสัญญากับใครนะคะถ้าไม่รักจริง เพราะนั้นหมายถึงมันเป็นการทำร้ายใจคนทั้งคนเลยนะคะถ้าทำตามสัญญาไม่ได้ ...

"เหงาเธอเข้าใจบ้างไหม รู้ไหมใจยังเป็นห่วง รักจริงไม่เคยคิดหลอกลวง รักลวงนั้นคงไม่ใช่ฉัน เราอยู่ห่างกันแสนไกล แต่ยังใจยังคนึงหา รักเธอตลอดทุกเวลา สัญญาว่ารักจะไม่ลืม

ความรักของฉันที่มอบให้นั้น มันมีค่ายิ่งใหญ่ เธอจงเก็บไว้จากหัวใจ ของคนที่ห่างไกลกัน และฉันจะสัญญาจะรักษาไว้ ซึ่งหัวใจของคนรักกัน ...ซึ่งหัวใจที่รักเธอเสมอ"

ฟังแล้วก็อินไปตามบทเพลง ยิ่งพาให้ใจที่เหงา เหงาไปอีก แต่ก็เหงาแบบมีความสุขค่ะ สุขในความเหงาที่ไม่อาจสลัดออกจากใจได้สักที ฟ้าคงลิขิตให้คงเกิดมาเพื่อความเหงาๆ แล้วมั้งค่ะ อิอิ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
22 มิถุนายน 2553