(> รักน้องคนเดียว <) หน้าเธอ เต้าหู้สุดๆเลย..เฮ๊อะ อย่าให้เซด

ฟังเพลงออนไลน์ (> รักน้องคนเดียว <) หน้าเธอ เต้าหู้สุดๆเลย..เฮ๊อะ อย่าให้เซด

มรสุมมันผ่านไปแล้ว ช่างมันเถอะเวลา..ที่เสียไป
    ขอบคุณท่าน ที่ติดตามต่อ

:*-

"รักน้องคนเดียว..."
    เพลงนี้ประทับใจ ได้ยินครั้งแรก ในงานแต่งงานของเพื่อนสาว..เก่า สมัยประถมโน่น

เอ้อ..เป็นครูอีกแหละ.. อื้อ..ครูรอบตัวผมเยอะจริงแฮะ ทั้งพี่ ทั้งน้อง ทั้งเพื่อน ขาดแต่ตัวผม ไม่ได้เป็นครู
    ผมไม่คาดเล๊ย ว่าเธอจะแต่งงาน..ได้ คือตอนเด็กๆ เรียนประถมด้วยกันมา
    หน้าเธอ เต้าหู้สุดๆเลย..เฮ๊อะ อย่าให้เซด
    ..เรื่องรักๆนั้นผมไม่ประสีประสา แต่ปากเร็วแซวว่า เอ็งคงไม่ได้แต่งแหงๆ
    เฮอะ ที่ไหนได้ แม่คุณแจกการ์ด ก่อนใครทั้งหมด ในกลุ่มที่เรียนประถมกันมา !

กามเทพนี่แปลก เพื่อนที่สวยที่สุดในชั้น..โสด ตั้งแต่เด็กจนเดี๋ยวนี้..อิอิ สม..หยิ่งนักนี่

ตอนรดน้ำสังข์นั้น ..ลมแทบใส่ เจ้าสาว (เพื่อน) หันไปสะกิดเจ้าบ่าวข้างๆ
    "..นี่ เธอ เพื่อนคนนี้แหละ ที่ฉันเล่าให้เธอฟังไง ว่า..ว่าฉันคงไม่ได้แต่ง!.."
    หวอย..เจ้าบ่าวก็หันมายิ้มให้ เหงื่อแตกเลยตู คนหันมองเพียบ
    ผมยังได้สติตอนนั้น ..สังเกตเจ้าบ่าว โอ้.. หล่อนี่หว่า...
    ..ดีที่เจ้าสาวยังรักษาหน้า..ไว้บ้าง
    "ฉันจะคอยดูเหมือนกัน ว่า..(ชื่อผม) จะได้แต่งหรือเปล่า..พ่อคนปากพอกับเรียน เนี่ย.."

เฮ้อ..ขี้เหร่ได้คู่ครองสวยคู่รักหล่อ ถมเถไป .. เราคงเรียก คู่กันแล้วไม่แคล้วกัน..อิอิ
    เฮ้อ..อีกที..แบบเอ็งก็สวย ข้าก็หล่อ.. หม้อไม่ทันดำ (หม้อไฟฟ้า..อิอิ) คงต้องเรียกว่า.. ..(เติมกันเองเต๊อะนาย)

(> รักน้องคนเดียว <)

[GAME]http://dc393.4shared.com/img/666301691/9e200781/dlink__2Fdownload_2F8T_5FnUe4b_3Ftsid_3D20110624-122908-6ba4552a/preview.swf[/GAME]

* ตอนทานเลี้ยง วันนั้น..ได้ยินนักร้องบนเวทีเขาร้องเพลงนี้.. เง้อ..เพราะดีนี่
    หันไปถามเพื่อนที่ไปด้วยกัน.. คนที่ว่าสวยที่สุดน่ะแหละ..(ปิ๊งๆ) เธอบอกไม่รู้
    เลยข้ามโต๊ะ ถามเพื่อนเจ้าบ่าว เขาบอกว่า "รักน้องคนเดียว ศรเพชรร้อง"
    เพลงนี้ขึ้นทีไร เหตุการณ์วันนั้นลอยมาทุกที ซิเอ้า!

:,1---:,1---:,1-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ว้าวววว.. เวอร์ชั่นนี้ก็แหล่มนะท่านพี่ เสียงสุดยอด..ขอบคุณที่มาอัปเพลงเสียงเพราะๆจากแผ่นให้พี่น้องได้ฟังอีกค่ะ.. รู้ว่ามันยากแสนในงานศิลป์ แต่สิ่งที่เราทำไปเพราะใจรัก มันก็สนุกเนอะ..

ปล.. คนสวยสุดในห้องยังไม่ได้แต่ง แสดงว่า เค้ายังสนุกในช่วงสุดท้ายของชีวิตโสดก็เป็นด้ายนะคะ.. ใครจะรู้..เอิ้กๆๆๆ

ปล. โค้วต้า จะมามะไหร่..ติดไว้ๆค่ะ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

... โอ้วววว.ขึ้นมาท่อนแรก.มันโดนจริงๆนะทั่น..

..ขอเพลง..ดื่มเพื่อลืมเธอ..มีไหมครับ จัดมาหน่อย...

ในบรรดาเพื่อนด้วยการคนที่เราคิดว่าจะไม่แต่งงานกลับแต่งก่อนเพื่อน เด็กน้อยคนหนึ่งที่ไม่คิดว่าจะแต่งเหมือนกัน แต่ไม่รู้ไงเจ้าบ่าว คงหน้ามืดมาขอซะงั้น ถ้าไปถามเจ้าบ่าวตอนนี้เขาคงบอกว่า ไม่น่าเลยตอนนั้นตัดใจได้ไงไม่รู้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ