(> ซี่โครงบุญมา <) ต้นฉบับ.. เธอสวยขึ้นจริงๆ สวยมากซะด้วย ..

ฟังเพลงออนไลน์ (> ซี่โครงบุญมา <) ต้นฉบับ.. เธอสวยขึ้นจริงๆ สวยมากซะด้วย ..

สื่อที่จับต้องได้...นอกจากบทเพลงแล้วยังมีภาพถ่าย
    55 ตะหมัยก่อน..ยากฉริบ.. ถ่ายทีต้องวิ่งไปในจังหวัด ล้างอัดรูป
    เดี๋ยวนี้สบาย ถ่ายแล้วไม่พอใจ ลบถ่ายใหม่ พรินต์ที่บ้านก็ได้
    มีเรื่องเคยถ่ายสาวๆ มาเล่าเน๊าะ

------------------------

จะว่าไป แพทย์ไทยก็เก่งนะ เรื่องศัลยกรรมได้ทั่วเรือนร่าง
    เคยมีเด็กสาว คนนึงมาขอให้ถ่ายรูปแล้วเก็บไว้ แล้วก็ไปทำตา กะจมูก มาใหม่
    ไม่กี่เดือนต่อมา ไวเหมือนโกหก
    แม่เจ้าโว้ย... ลากซูม 80-200/2.8 ถ่ายเจาะ หารอยไม่มีเลย.. ปริ๊ง ๆๆ
    .. เธอสวยขึ้นจริงๆ สวยมากซะด้วย ..
    ก็ยอมรับในสัจจธรรมเน๊าะ ใครบ้างไม่ชอบของสวยๆ งามๆ

ส่วนตัวเห็นด้วยนะครับ เหมือนน้องเขาได้ชีวิตใหม่เลย
    มองผ่านเลนส์ เธอสวยสดใสมาก บุคคลิก ก็เปลี่ยนเป็น ร่าเริง แจ่มใส
    ผิดจากก่อนไปทำ.. เป็นคนละคนเลย
    แต่ มองอีกมุม.. อย่างเพลง พิจารณาเอาเองนะครับ

เถอะน่า..ลำพังซี่โครงบุญมา คงบ่เป็นหยังดอก
    อย่าหยิบผิด..เอาซีโครงหมู มาใส่ให้ก็แล้วกัน อิอิ

(> ซี่โครงบุญมา <)

[GAME]http://dc388.4shared.com/img/649966953/d0a6f777/dlink__2Fdownload_2FGZknDC39_3Ftsid_3D20110624-153625-647e5a6b/preview.swf[/GAME]

* ฟังทีไร นึกถึงน้องสาวคนนั้นทุกที

:,1---:,1---:,1-

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

..สมัยยังละอ่อนอยู่เลยหละเพลงนี้..ชอบล้อกันเล่นว่า..เพลงกินแกลบ..เพราะท่อนแรก ร้องว่า...กินแกลบกินรำได้ไหม..555

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    จริงๆเคยได้ยินเพลงนี้มาตั้งแต่สมัยเด็กๆแล้วค่ะท่านพี่ แต่เพราะไม่ใช่แนวหรือไรมิทราบ เลยไม่ได้ใส่ใจฟัง เพิ่งมาเข้าใจว่า"บุญมาขายซี่โครงเหรอเพลงนี้อ่ะ" ก็วันนี้ล่ะค่ะ..ขอบคุณสำหรับเพลงเก่านะคร้าฟฟ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ไม่เคยได้ยินเพลงนี้ค่ะ แต่ฟังแล้วได้อารมณ์นะคะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    เพลงนี้ตะหมัยก่อน เปิดในเธคแทบทุกที่เลย