หัวข้อ: เมื่อความรักมาทักทาย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา เมื่อความรักมาทักทาย

ถึง คนดีที่คิดถึง

เที่ยงแล้วค่ะได้เวลาแชท ไปดูห้องแชททุกครั้งที่เข้ามาค่ะ ถึงแม้นจะรู้ว่าไม่สามารถเข้าไปคุยได้แต่ก็มีความหวังว่าห้องแชทเก่าจะกลับมาอีกครั้งหนึ่ง ได้หวังอย่างมีหวัง อิอิ

ช่วงที่นั่งทำงานอยู่ก็ฟังเพลงไปด้วย บทเพลงผู้หญิงคนหนึ่งที่มีรัก, หัวใจลำเอียง และเพลงเหตุผลที่ฉ้นต้องรักเธอ เป็นเพลงที่เกี่ยวกับความรักทั้งนั้น เมื่อความรักมาทักทายหัวใจฉันก็พลันเป็นสีชมพู จะทำอะไรช่วงนั้นมันช่างเป็นเวลาที่มีความสุขเหลือเกินค่ะ ได้คุยกับคนที่มีใจตรงกันมีแต่คำหวานๆที่ส่งให้กันทุกวัน ถือว่าเป็นช่วงที่ดีที่สุด และแล้วมีอันต้องจากกันไปด้วยเหตุผลของแต่ละคน คนที่ยังมีรักอยู่ก็เจ็บไปตามระเบียบพัก อิอิ ยอมรับค่ะว่าเจ็บทุกครั้งที่รักจากไป ใช้เวลานานมากกว่าใจจะดีขึ้น แต่ทำไมนะหัวใจขอฉันไม่ยอมหยุดรับรักที่แวะมาทักทายสักที และรักที่ผ่านมามันก็ยังคงอยู่ในใจฉันเสมอ ยิ้มเมื่อนึกถึงช่วงที่มีความสุข ร้องไห้เมื่อนึกถึงช่วงที่มีความทุกข์

ขอบคุณความรักที่แวะมาทักทายทุกดวง ฉันขอเก็บมันไว้ในใจดวงนี้ไม่มีวันจะลืม แต่จะให้เหมือนดั่งก่อนคงทำไม่ได้เพราะมันได้ผ่านไปและหมดเวลาลงแล้ว แต่ฉันยังไม่ลืมเธอนั่นสิมันอะไรกันนักหนาน้อ อิอิ

ความรักเป็นสิ่งสวยงาม ความรักทำให้ฉันสุข ความรักทำให้ฉันทุกข์ ความรักจะคงอยู่ในใจฉันตลอดไป

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง

28 มิถุนายน 2554

ความเยือกเย็น

เมื่อรักมาทักทายใจฉัน
    ใจเหงาพลันสดใส
    อยากบอกว่ามีแรงใจ
    แอบยิ้มเมื่อคิดถึงเธอ

เมื่อรักมาทักทาย - คนกันเอง

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/325627947/39e257e3[/4SHARED]

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    ค่ะ ดีนะคะที่ยังมีความรักเข้ามาทักทาย แต่กับมะเหมี่ยว มีแต่ความเหงาเข้ามาทักทาย

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ยังหากุญแจเปิดประตูไม่เจอเลยคะ ในยามนี้ที่มีความรักมาเคาะประตู

ก็ได้แต่แอบมองดูว่าความรักนั้นจะรอได้ไหมหรือเดินจากไป

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    ความรักกะคือเทียนกับไฟ มันทำให้สว่างไสว
    แต่กะต้องมีน้ำตา

Tags for this Thread