หัวข้อ: ชมวิวธรรมชาติสวยที่สก๊อดแลนด์

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

ชมวิวธรรมชาติสวยที่สก๊อดแลนด์

นำภาพวิวธรรมชาติ อาคารบ้านเรือนของสก๊อตแลนด์ที่ติดห้างไว้มาฝาก เพราะน้องๆ บางคนทวงถามมาว่ารอดูอยู่นะ
    มาชมกันเลยคะสงสัยถามได้นะคะ

ระหว่างทางขาไปค่ะฝนหยุดๆ ตกๆ และทางก็คดเคี้ยว

ด้านหน้าสถานีรถไฟค่ะ ใจกลางเมือง

.ในภาพจะมองเห็นภูเขา อาคารออฟฟิส ลานจอดรถ บ้านที่อยู่อาศัยสุดลูกตาจะเห็นทะเลและขอบฟ้าเป็นระเบียบสะอาดมากค่ะ

ปราสาทแห่งนี้อยู่ในกลางใจเมือง ทุกปีจะมีงานแสดงแสงสีเสียงประมาณเดือนสิงหาตลอดทั้งเดือน
    มีประวัติศาตร์ที่เล่ามาช้านานเกียวกับการต่อสู้แย่งชิงเมืองอังกฤษขึ้นมาตีต้องใช้เวลานานมาก เพราะปราสาทแห่งนี้
    และมีหนังหลายเรื่องที่มาถ่ายทำ นิจำไม่ได้ค่ะลูกชายเล่าให้ฟังชมวิวธรรมชาติสวยที่สก๊อดแลนด์เพราะเค้าเรียน และเค้าไปบ่อยมาก

ระหว่างทางขาไปจะมีวิวธรรมชาติที่สวย มา๊กมาก ขาวๆ ที่เห็นนั้นไม่ใช่ก้อนหินนะคะ แกะค่ะเค้าจะกินหญ้า เมื่อยก็นอนพัก
    มีลูกแกะตัวเล็กด้วยแต่เป็นเรื่องแปลกที่ยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้ ครอบครัวหนึ่งจะมีลูกแค่สองตัว
    ลูกแกะเวลาเราเดินเข้าใกล้เค้า เค้าจะร้องเรียกแม่แล้วแม่เค้าจะเดินมาหาแล้วเหมือนกับว่าสอนกันแล้วก็จะเดินห่างจากเราไปชมวิวธรรมชาติสวยที่สก๊อดแลนด์
    แม่บางตัวเห็นคนเดินเข้าใกล้จะร้องเหมือเรียกหาลูก ลูกก็จะวิ่งมาหา
    มีอยู่ครั้งหนึ่ง เราเดินเข้าไปใกล้ลูกแกะซึ่งเค้านอนอยูเราแบบย่องเข้าไป จับตัวเค้าได้ลูบขนเค้าได้เค้าก็นอนเฉย
    แต่พอเพื่อนพูดว่า ตัวเล็กๆ แบบนี้น่าเอาไปทำแกะหันเนอะ แค่นั้นแหละเจ้าแกะน้อยลุกขึ้นวิ่งหนีเลยชมวิวธรรมชาติสวยที่สก๊อดแลนด์

อาคารตึกรามส่วนมากจะมีรูปปั้นบนหน้าอาคารเกือบหมด

รถแท๊กซี่จะไม่ขับหาผู้โดยสารจะจอดเป็นที่ ถ้าเราอยู่บ้านเราต้องโทรเรียก
    ตรงนี้คือด้านหน้าสถานีรถไฟและรถชมเมืองสองชั้นสีแดงที่เห็น

ที่เห็นในภาพมองไกลๆ จะเห็นหอคอยเป็นอีกจุดหนึ่งที่ชมวิวเมือง

อีกมุมหนึ่งของถนนที่เชื่อมเมือง

ระหว่างทางกับวิวธรรมชาติ บางช่วงก็เป็นแบบที่เห็นฝนตก หมอกลง แดดออกตอนนี้ประมาณห้าโมงเช้า

ภาพนี้ซูมไกลมาก

เขาที่ภาพก่อนหน้านี้คนจะไปเดินออกกำลังกายกันทุกวัน นักท่องเที่ยวก็จะไปเดินชมวิวทางคนที่ขยันเดิน
    ส่วนตัวอิฉานขับรถส่งผู้โดยสารขาขึ้น ขับอ้อมมารับขาลงชมวิวธรรมชาติสวยที่สก๊อดแลนด์

แล้วจะทะยอยมาลงให้ชมอีกนะจ้าอย่าเบื่อส่าก่อนเด้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้ก่อการรัก; 29-06-2011 at 10:17. เหตุผล: แก้ไขคำผิด และจัดหน้าใหม่เพื่อความสวยงาม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    สวยมากเลย ดูบ้านเมืองเขาจะโบราณ แต่สวยมากเลยพี่นิ
    ทำงัยน้องจะมีโอกาสได้ไปเที่ยว พี่นิมารับไปเที่ยวหน่อยจิ
    อยากรู้จังใครถ่ายรูป แจ่มมากเลยค่ะ แล้วจะรอดูต่อนะค่ะ
    อย่าให้รอนานเด้อหล่ะ พี่สาวที่น่ารัก

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

เรื่องฮิตน่าอ่าน ขอบคุณภาพสวยๆค่ะ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=Hfb-bRzkVks

ฟังเพลงนี้ อิ๊ทมีความรู้สึกว่า intro เหมือนดนตรีของชาวสก๊อต ก็เลยหยิบยกมาฝาก เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศค่ะ

ภาพสวยมากค่ะพี่นิ อยากไปเที่ยวจังค่ะ คงไม่มีโอกาส
    เห็นภาพก็ดีจ้า ขอบคุณมากค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ isdy
    ภาพสวยมากและวิวสวยน่าไปเที่ยวมากครับอยากไปจัง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    สก๊อตแลนด์ สวยมากครับ ทั้งปราสาท ทิวทัศน์ แต่ทางนี้สนใจ สก๊อตวิสกี้ ...อิอิ.. ขอบคุณไกด์สวยๆนำเที่ยวจ้า..........

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    วิวสวยมากกกกกกกกก กรี๊ดดดดดดดดด เห็นแล้วอยากจะไป
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    สวยงามมากๆๆๆเลยครับเอื้อยขอบคุณนะครับ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    นำภาพมาลงเพิ่มจ้า
    ภาพนี้เป็นภาพข้งบนของปราสาทบริเวญด้านหน้าจะมีลานกว้าง ในชว่งมีงานประจำปีจะจักขบวนพาเลท และการแสดงตรงนี้ แต่เวลาทั่วไปเข้าเดินยืนชมวิวได้ไม่เก็บค่าผ่านประ๖ุแต่จะเก็บทางด้านในที่จะเข้าตัวปราสาทคะ

ร้านขายของฝากที่ สนใจฝากซื้อสักตัวไหมคะ

อีกด้านหนึ่งของมุมเมืองที่เป็นจุดเดียวกัยจุดชมเมืองนี้เป็นช่วงกลางคืนคะ

ในยามกลางคืนของเมือง

อีกมุมหนึ่งที่ตากล้อมซูมภาพจากที่สุงคะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ถ้าโชคดี ถูกหวยรวยเบอร์ รบกวนเป็นไกด์นำเที่ยวหน่อยนะครับ.... ขอบคุณที่นำภาพสวยๆ มาฝากครับ.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    ดูกี่ครั้งก็ประทับใจตลอด บ้านเมืองเพิ่นน่าอยู่จริงๆ
    ถ้าได้ไปสัมผัสด้วยตนเองจะดีมากเลยจ้า พี่นิ

Tags for this Thread