...ก็ใครมันจะไปรู้...

ฟังเพลงออนไลน์ ...ก็ใครมันจะไปรู้...

...ก็ใครมันจะไปรู้ล่ะ...

...เพลงน่ารักๆ ของวัยทีนสมัยนั้น ฮ่าๆๆๆ น่ารักดีค่ะ ...

...ถึงตอนนี้เลยทีนมาหลายสิบปีแล้ว ...ก็ใครมันจะไปรู้... แต่ฟังทีไรก็แอบอมอิ้มตามเพลงไม่ได้...
    ...เป็นเพลงDuet ระหว่าง เจ เจตริน กับ แอม เสาวลักษณ์ ค่ะ...

ความเยือกเย็น

รู้ไหมค่ะมีใครคอยห่วง
    รู้ไหมค่ะมีใครคอยคิดถึง
    รู้ไหมค่ะอยากมีคนคอยห่วง
    รู้ไหมค่ะอยากมีคนคอยคิดถึง

"เพลงนี้ฟังสนุก จ๊าบบบ แต่ไม่รู้จักมาก่อน สงสัยผมเกิดไม่ทันครับ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 03-07-2011 at 14:57.

ขอบคุณเอื้อยเด็กน้อยสำหรับกลอนและภาพประกอบเพลงค่ะ
    เห็นแล้วก็อินตาม อิอิอิ

คุณอาทิตย์อุทัย ถ้ายังไม่เกิดก็คงเป็นรุ่นหลานป้านะคะ คึ คึ
    เพลงมันก็จ้าบๆ สมัยป้าแหละค่ะ มีอีกหลายท่านที่ร้องแบบจ้าบๆๆ
    เดี๋ยวจะทะยอยลงให้หลานอาทิตย์อุทัย ได้ฟังด้วยกันนะค้า :)

จึ๋ย.. วาจาเน๊าะ..เจอของจริงเข้าให้ มั๊งหว่า.??
    ผู้หลาน ขอขอบคุณ ..ท่านป้า ล่วงหน้า สำหรับเพลงจ๊าบๆ
    ก็จักคอยฟังดู ว่า ตะก่อนป้าฟังเพลงจ๊าบ แค่ไหน

"เอ้อ... มี ต้อมเรนโบว์ลาบวช...ไหมครับ อยากฟังอ่ะ"

เอ แล้วตกลงคุณอาทิตย์อุทัยหลานรุ่นไหนเนี่ย...
    เพลงต้อมเรนโบว์ ป้าไม่ค่อยรู้จักนะ เพราะสมัยนั้นป้าฟังแต่เพลงจ้าบๆๆ ฮ่าๆๆ
    ประเภทหวานแหววแต๋วจ๋า นี่ไม่ค่อยคุ้น อิอิอิ
    เพลงลาบวชไม่รูจัก รู้จักแต่ลาออกของบิลลี่จ้า

อ้าว..นี่เป็นป้า สมัยไหนเนี่ยะ..ไหนว่าจ๊าบไง อิอิ
    ต้อมเรนโบว์ลาบวช เพิ่งออกไม่นานนี่เอง..สดๆน่ะ

แน่ใจว่า..จ๊าบ..แน่นะป้า :l-

Tags for this Thread