หัวข้อ: นี่แหละ...ตัวฉัน

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เอ๊ะจ้า

นี่แหละ...ตัวฉัน

มื้อนี้เป็นวันหยุดค่ะ ไปรื้อหาหนังสือในตูหนังสือไปพ้อกลอนเปล่าทีเขียนสะสมไว้แต่สมัยเปนสาวส่ำน้อยพุ้นหละ อิอิ เลยเอามฝากพี่น้องอ่านเล่นๆเนาะนั่งแต่งกลอนหลายบท
    ก็ระบายออกไม่หมด ความคับแค้น
    ใช้ถ้อยคำสะใจ...กลัวถูกแบน
    เลยต้องใช้คำอื่นแทนไม่สะใจ
    ผ่านโลกมา20 ปี....
    เจอแต่คนอัปปรีย์น่า...เบื่อไหม
    แต่ละคนเองซวย...ไม่เข้าใจ
    คนล่าสุดร้ายกว่าใคร คือ แฟนเรา
    นั่งแต่งกลอนทุกวัน
    พ่อหาว่าฉันกระแดะขี้เหงา
    พอร่าเริงเพราะน้ำเมา
    ก็หาว่าเอาเหล้าย้อมใจ
    ความจริงไม่คิดมากหรอก
    เพราะแม่เคยบอก อย่าอ่อนไหว
    เราก้อไม่ด้อยกว่าใครๆ
    เขาไม่ใส่ใจสิยิ่งดี
    เพราะต่อไปลูกจะมีโอกาส
    พบคนดีๆดื่นดาษวันพรุ่งนี้
    เสียคนเลวเพื่อได้คนดี
    เชื่อแม่สิมันคุ้มกว่ากัน
    แล้วจะคอยดูจ้าแม่
    แต่อย่าให้รอจนแก่ หมดไฟฝัน
    ถือไม้เท้ายักแย่ยักยัน
    รอดูลูกเขยแม่ใครกัน อยากรู้จริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอ๊ะจ้า; 17-07-2011 at 15:18.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆๆ ใช้ได่ๆจ้าน้องหล้า ยังคารมดีคือเก่า อาจสิตรงๆไปแน่ะแต่กะโดนอารมณ์สาวสำน้อยเผ๋งเลย เอิ้กๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เอ๊ะจ้า
    ขอบคุณค่ะเจ้ ที่คอยให้กำลังใจน้องสาวมาตลอด นานสิได้มาโพสเทื่อหนึ่งจ้า ขอบคุณเด้อจ้าจุฟฟฟฟฟฟฟ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikaze
    ฮ่าๆๆๆ ใช้ได่ๆจ้าน้องหล้า ยังคารมดีคือเก่า อาจสิตรงๆไปแน่ะแต่กะโดนอารมณ์สาวสำน้อยเผ๋งเลย เอิ้กๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    พุสาวสำน้อยแวะมาอ่านกลอนนำแนเด้อๆๆจ้า............นี่แหละตัวฉัน
    ไม่เป็นแบบนั้น.....
    แบบนี้.....
    แบบใหนๆ........

จุฟฟฟฟจ้า มะเหมี่ยว ดีใจจัง ที่แวะมาทักทายเอ๊ะในนี้ จุฟฟฟฟฟฟ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มะเหมี่ยว
    พุสาวสำน้อยแวะมาอ่านกลอนนำแนเด้อๆๆจ้า............นี่แหละตัวฉัน
    ไม่เป็นแบบนั้น.....
    แบบนี้.....
    แบบใหนๆ........

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    กะจั่งว่าแหละ ข่อยบ่คือเจ้า เจ้าบ่คือข่อย และที่สำคัญ ข่อยกับเจ้าบ่คือกัน.......

วึยยยย กะแม่นหละเนาะ ข่อยกับเจ้าสิคือกันจั่งดั๋ยเดวนี่ เจ้าเป็นผู้ชายข่อยเป็นผู้หญิง กะบ่คือกันยุแร้ววววว อิอิ แม่นบ่หละ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sa_ngamk9
    กะจั่งว่าแหละ ข่อยบ่คือเจ้า เจ้าบ่คือข่อย และที่สำคัญ ข่อยกับเจ้าบ่คือกัน.......

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    สุดยอดๆๆๆๆคารมคมคายว่าแม่นมืออาซีพกะสิสู่บ่ได่พั่วน่ะ

ขอบคุณค่ะสำหรับกำลังใจค่ะ

Tags for this Thread