ถามหาความรัก - ภูสมิง หน่อสวรรค์

ความเยือกเย็น ถามหาความรัก - ภูสมิง หน่อสวรรค์

ความรักเจ้าอยู่แห่งใด
    ทำไมใยไม่เห็นมา
    ความรักที่โหยหา
    เมื่อไหร่จะมาหาสักที

ถามหาความรัก - ภูสมิง หน่อสวรรค์

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/315058871/48fbe39a

เดียวดายเหมือนนกไร้รัง
    สิ้นหวังร้าวโรยแรงเหนื่อยอ่อน
    ร่ำไห้ดั่งใจจะขาดรอน
    ทอดถอนสะอื้นกล้ำกลืนฝืนทน

*อ้างว้างดั่งหลงทางอยู่กลางทะเล
    ว่าเหว่ดังโลกไร้ผู้คน
    มองฟ้าซ่อนน้ำตาหมองหม่น
    อาภัพอับจนสิ้นไร้หนทาง

ความรักความรักอยู่ไหน
    อยู่แห่งใดใครรู้บ้าง
    ถามหาน้ำตาไหลหลั่ง
    อ้างว้างไร้คนเข้าใจ

ดนตรี ซ้ำ *

ถามหาน้ำตาไหลหลั่ง
    อ้างว้างไร้คนเข้าใจ

.. รู้จักและชอบ เพลงนี้ มานาน..น๊านนานครับ
    เคยคิด..นะครับว่า จริงๆความรัก มานอยู่ที่ไหนเน๊าะ...ในใจเรา หรือใจเขา

คุณภูสมิง เขาละเลียดคำร้องได้ละไมมาก..
    ใครที่หลงทาง หารักไม่เจอ ยิ่งซึ้ง..ซึมกว่าเดิม เมื่อได้ฟัง

รัก?..อยู่ที่ตัวเราครับ.. เริ่มว่า รักตัวเราเอง..ให้ตัวเองยอมรับได้ก่อน
    ..แล้วความรักจากรอบข้างก็จะไหลมาเทมา... ทีนี้ไม่ต้องหา.. คอยกรองให้ดีละกัน

*** เพลงนี้เพราะมากครับ ขอบคุณครับ

..

Tags for this Thread