หัวข้อ: การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน8

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    คอยติดตามกันต่อไปครับ ซีรี่ส์เรื่องนี้ยังอีกยาว กว่าสิข้ามเขา กว่าจะถึงวัง โอ้ยยยยย ระยอง จันทร์ ตราด แม่นบ่เอื้อย สุดยอดเลยครับพี่นิ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    การเดินทางสะสมเบียงบุญของนิในครั่งนี้ก็เหมือนกับการได้พบกับเจ้ากรรมนายเวร ผู้ที่เคยเกื้อกลู
    ติดหนี้ หรือช้วยเหลือทำบุญด้วยกันมาตั่งแต่ชาติปางไหนๆหรือในชาตินี้ได้มาเจอธเจอกันอีก
    มาเป็นกัญญานิมิตรที่ดีต่อกัน ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหนก๊ดั่นดนมาพบเจอกันกินข้าวร่วมกันอย่างธิดายาเย็น สาวกิ่งฟ้า บ่าวเคน จริงอย่างที่คุณหมอน้องอิ๊ทพูดเวลาที่เราก้มกราบพระใจเรานั้นจะสงบนึกถึงแต่สิ่งที่ดีงามถึงแม้แต่เป็นผู้ให้ด้วยใจที่ไม่หวังสิ่งใดๆขอเพียงแค่ได้ให้เราก็มีปิติแล้ว ขอบคุณคะป้ากับสิ่งที่นิ พบเจอะทำให้เชื่อมากๆคะนั้นแหละด้วยบุญของเราสร้างสมมา ถึงได้เลือกได้อย่างที่น้องหน่อยบอก
    เลือกนั่งบนหลังเสือได้ หน่อยถ้าเสือตัวเป็นเป็นก็ตัวใครตัวเผือกเด้อจ้า 55555
    พี่พล น้องกุ้งซีรี่ส์สะสมเสบียงบุญนี้มีเจ้ากรรมนายเวรเขามาทวงกรรมเก่าของเราเข้ามาขอแบ่งปั่นบุญ
    อ้าวอ้วน กว่าจะเดินทางไปสร้างบุญใหญ่ที่วังน้ำเขียวก็เกือบหมดแรง แต่ก็ไปถึงจ้าแต่พอได้เติมพลังบุญจากวังน้ำเขียวก็มีแรงเดินต่อไปสอยดาว จันทร์ยันแปดริ้วและจ้าจ่าเขียว

วัดหนองป่าพงเป็นอีกวัดที่อยากไปจ้า แค่นึกถึงก็ยิ้มเสมอค่ะ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นจ้า สาธุ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ
    วัดหนองป่าพงเป็นอีกวัดที่อยากไปจ้า แค่นึกถึงก็ยิ้มเสมอค่ะ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นจ้า สาธุ
    วัดหนองป่าพง น่าไปประติบัติธรรมมากจ้า นิคิดว่าอย่างนั้นนะเงียบสงบและเป็นธรรมชาติสันโดด จะแยกเขตประติบัติธรรมห้ามคนนอกเข้า บุญมีคงได้ไปอีกครั่งจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21

สะสมเสบียงบุญ

ขออนุโมทนาและขอสนับสนุนการสะสมเสบียงบุญของคุณนิ สะใภ้อิสานแห่งบ้านมหาดอทคอม ครับ

สะสมเสบียงบุญ

:l-:l-:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 21-07-2011 at 05:31.

เบิ่งอีกรอบจ้า...................พร้อมกับตอบคำถามชิงรางวัลไปแล้ว รอลุ้นว่าคำตอบ หลังวันที่ 26 ส.ค. 2554 จะถูกไหมน้อ ...คำถามอยู่ในบอร์ดกิจกรรมจ้า.....

http://www.baanmaha.com/community/th...tml#post341719
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 01-08-2011 at 10:13.

Tags for this Thread