(> ม่าย <) เรื่องสวยนี่ต้องเห็นด้วยตา.. แต่นี่ กลิ่น นำพาให้สวยได้นี่สิ..

ฟังเพลงออนไลน์ (> ม่าย <) เรื่องสวยนี่ต้องเห็นด้วยตา.. แต่นี่ กลิ่น นำพาให้สวยได้นี่สิ..

คนเรานี่ช่างคิดนะครับ.. แต่คิดแล้วสะกิดใจหรือไม่ นั่นมันอีกเรื่อง
    .. การเปรียบอะไรๆ ต่อมิอะไรๆ ของคนนี่.. มองผาดๆ ก็ว่าธรรมดา..
    ครั้นมาลองมองแบบพิจารณา ก็เออ.. ช่างคิดไปได้น้อ..

เป็นหนุ่มๆ .. หากคุยเรื่องสาว ล่ะหูผึ่ง ขึ้นมาเชียว..
    เปรียบผู้หญิงเป็นดอกไม้.. เออหนอ ช่างเปรียบได้ เหมาะๆก็หลายกรณี
    ผู้หญิงสวย.. มักจะเปรียบกับดอกกุหลาบ..
    ผู้หญิงงาม.. มักจะเปรียบเหมือนดอกบัว..
    มีหลากหลายจริงนะ..ดอกไม้กะผู้หญิง ..

(> ม่าย <)
    ยุรนันท์ ภมรมนตรี ขับร้อง

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/645714151/d538d87c

มีผู้หญิงอีกประเภทหนึ่ง ที่..เรื่องสวยงาม..ดูจะกลายเป็นเรื่องรองๆไป
    ..ขอเพียงประทับตรา.."ม่าย" เท่านั้น..เรื่องกลิ่น..มานำทันที..
    เรื่องสวยนี่ต้องเห็นด้วยตา.. แต่นี่ กลิ่น นำพาให้สวยได้นี่สิ
    ไม่งั้นเขาคงไม่เปรียบกับ ม่ายกับกระดังงา กระมังครับ
    ดอกไม้ที่สีสรรไม่สวย กลีบดอกไม่งาม

(> ม่าย <) เรื่องสวยนี่ต้องเห็นด้วยตา.. แต่นี่ กลิ่น นำพาให้สวยได้นี่สิ....แต่ยามไฟลามลนกลีบจนหมองคล้ำ..กลิ่นกลับย้ำเย้า ยวนยั่วแค่ไหน..ใครบ้างไม่รู้

::::::::::><::::::::::
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 21-07-2011 at 09:18. เหตุผล: เลี่ยงแล้วตกคลอง เสียของครับ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    555อ้ายครับเคยได้ยินที่เขาเว้ากันบ่ครับดอกกระดังงายิ่งถูกไฟลนยิ่งหอมครับ555

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    บางที เห็นผู้ชายชื่นชมผู้หญิงได้เปิดเผย เปรียบเปรยพรรณาถึงสาวได้ดั่งอารมณ์หมาย ..ให้แอบอิจฉาผู้ชายนิดๆ หากผู้หญิงเองก็สามารถกล่าวชื่นชมความสง่างามชายได้เหมี๋ยนกันนะ .อืมมมส์.. บางทีโลกนี้อาจได้สีสันใหม่ๆเกิดขึ้นอีกมุมก็ได้..ใครจะไปรู้.. :b-b ปล.เพลงใหม่อีกแว้วท่านพี่ ไม่คุ้นหูเลย..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    จริงอย่างที่เพลงเขาเปรียบเทียบจริงหรือคะ...

มีผู้หญิงอีกประเภทหนึ่ง ที่..เรื่องสวยงาม..ดูจะกลายเป็นเรื่องรองๆไป
    ..ขอเพียงประทับตรา.."ม่าย" เท่านั้น..เรื่องกลิ่น..มานำทันที..
    เรื่องสวยนี่ต้องเห็นด้วยตา.. แต่นี่ กลิ่น นำพาให้สวยได้นี่สิ
    ไม่งั้นเขาคงไม่เปรียบกับ ม่ายกับกระดังงา กระมังครับ
    ดอกไม้ที่สีสรรไม่สวย กลีบดอกไม่งาม

.....ชอบท่อนนี้ค่ะ...แต่ไม่รู้จะเปรียบตัวเองกับอะไรดี....