หัวข้อ: แจ้งข่าว !!!...Hacker มาใหม่ในเฟสบุ๊ค

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

แจ้งข่าว !!!...Hacker มาใหม่ในเฟสบุ๊ค

แจ้งข่าว Hacker มาใหม่ในเฟสบุ๊ค

แจ้งข่าว Hacker มาใหม่พร้อม link

โปรดทราบ

ตอนนี้จะมีขบวนการแฮ๊คข้อมูลรูปแบบใหม่
    ถ้ามีใครก็ตามที่อยู่ในเครือข่ายของเพื่อนๆ คุณในเฟซบุ๊ค

แล้วส่งลิงค์มากับประโยคที่ว่า..

"Visit the New Facebook"

.....ห้ามคลิกนะคะ ...

เพราะถ้าเปิดก็บอกได้เลยว่า
    เพจของคุณจะเสียหายจนได้บอกลาเพจของตัวเองได้เลยค่ะ

แฮคเกอร์ตัวนี้จะขโมยข้อมูล
    รายละเอียดของคุณทั้งหมด
    แล้วก็จะจัดการอับเปหิคุณๆ ออกจากเพจของคุณเองโดยอัตโนมัติ

....................................................

อิสระ เสรี เสมอภาค

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณครับคุณหมอ โอ๊ะ ๆ คุณครูเล็ก อิอิ สงสัยช่วงนี้จิตใจไปจดจ่อกับคุณหมอมากไป อิอิ

อธิบายความหมาย "อัปเปหิ" หมายถึงขับไล่ ผลักไสให้ออกไป

อัปเปหิ มาจากคำวัดว่า อเปหิ ซึ่งแปลว่า จงออกไป จงไปให้พ้น เป็นคำพูดขับไล่ไสส่งให้ไปให้พ้น ในคำไทยจึงให้ความหมายว่าขับไล่ผลักไสให้ออกไป

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    ขอบคุณครับผม ........ จาได้บ่ต้องคลิก อิอิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    ขอบคุณค่ะสำหรับสาระดีๆ ข้าวต้มมัดเข้าบ้านตนเองในเฟรสบ่ได้เลยค่ะ(ถูกปิด) พสาเวสบ่ถูกต้อง พะนะ ต้อนี้เปิดบ้านใหม่เลยค่ะ รำคราญ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY
    ขอบคุณหลายๆๆครับ เป็นความรู้ใหม่เลยเด้นิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    แนะนำสมาชิกที่เล่นเฟคบุ๊ค ไม่ควรใส่ชื่อ นามสกุล วัน เดือน ปี เกิด จริง
    ข่าวต่างประเทศเตือนอยู่บ่อยๆ จ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ประกาศ....

ถ้าท่านใดได้ข้อความนี้ บนเฟสบุ๊ค

..In order to PREVENT SPAM, I ask that you VERIFY YOUR ACCOUNT. Click VERIFY MY ACCOUNT…

กรุณาอย่าคลิกรับเป็นอันขาดจ้า
    ขอแนะนำให้ ลบทิ้งไปเลย

ถ้าคลิกเข้าไปแล้วจะมีข้อความนี้ส่งมาเรื่อยๆ เต็มไปหมด

ทางแก้คือเปลี่ยนพาสเวิร์ดน่าจะหายครับ

ขอบคุณ คอมพิวเตอร์ทูเดย์

....................................................................

อิสระ เสรี เสมอภาค

Tags for this Thread