หัวข้อ: พี่รักเจ้า

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

รอบยิ้มพิมใจ พี่รักเจ้า

รักเจ้าเอย เคยฟััง เมื่อคราก่อน
    เป็นบทกลอน ไพเราะ เสนาะหู
    แม้้ยามพิศ ดวงเนตร แม่โฉมตรู
    ยอดพธู งดงาม ตระการใจ

รักเจ้าเอย คำหวาน ซึ้งซ่านนัก
    รักจักปัก อกพี่ เสียให้ได้
    น้อยคนนัก จักเป็นยอด ของดวงใจ
    ไม่อยากไกล ร้างห่าง จากเรีียมเลย

รักเจ้าเอย หวานล้ำ คำคำนี้
    ดวงฤดี อิ่มเอม เกษมสันต์
    รักหนอรัก ยัังซึ้ง ตรึงใจกัน
    รักนิรัันดร์ ตราบสิ้้น ดินมลาย

เรื่อยเรื่อย ลมพัดมา เรียงเรียง
    อยากคู่เคียง ชื่นชม สมสมร
    ไม่อยากห่าง ร้างไกล ใจบังอร
    สุดอาวรณ์ เสียนัก หากร้างลา

เรียงเรียง เรื่อยเรื่อย มาลมพัด
    ให้คำสัตย์ จะคู่เคียง แม่บุปผา
    จะไม่ห่าง ร้างไกล จอมขวัญตา
    โอ้กานดา พี่รักเจ้า เพียงคนเดียว

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=PPF_U7I6Rhk

ขอบคุณที่แวะมาอ่านค่ะ

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ศิลปินใหม่ป้ายแดงแห่งบ้านมหา

ศิลปินใหม่ป้ายแดงแห่งบ้านมหาศิลปินใหม่ป้ายแดงแห่งบ้านมหาศิลปินใหม่ป้ายแดงแห่งบ้านมหาศิลปินใหม่ป้ายแดงแห่งบ้านมหาศิลปินใหม่ป้ายแดงแห่งบ้านมหา
    สุดยอดเลยจ้า
    ติดตามงานเขียนอยู่เด้อจ้า
    :l-:l-:l-:l-

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    ขอบคุุณคะพี่่อิท หนูก็ติดตามสูตรอาหารอร่อยๆจากพี่เหมือนกันค่ะ ขอบคุณที่แวะมาให้กำลังใจค่ะพี่สาว หนูยังต้องหัดอีกเยอะค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน; 26-07-2011 at 14:02.

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    เป็นกำลังใจให้จ้า เข้าใจหาดลตรีมาบรรเลงนะจ้า

บล็อก
    30
    แถมให้คนอ่านค่ะพี่นิ ได้กำลังใจก่ายกองเลยค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะสำหรับกำลังใจดีๆ จากพี่สาวคนงาม

Tags for this Thread