หัวข้อ: รักก็เจ็บ เลิกก็เจ็บ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

รักก็เจ็บ เลิกก็เจ็บ

รักเอย...ช่างเจ็บเหลือทน
    รักเอย...ทนเหลือกลั่น
    รักเอย...ที่วาดหวังตะวัน
    รักเอย...วันนั้นจำขอลา

ลารัก...มันเจ็บในทรวงขม
    ลารัก...ระบมตรมอุรา
    ลารัก...ช้ำแสนช้ำเสน่หา
    ลารัก...ร้างลาเลือนราง...จากหัวใจ

น้ำตา...มันหลั่งออกมาขื่นขม
    น้ำตา...ระบมหม่นไหม้
    น้ำตา...ไหลย้อนกลับลงหัวใจ
    น้ำตา...ที่หลั่งไหล...ไม่ยอมให้ใครเห็น

มันเจ็บ...กับการต้องเก็บกด
    มันเจ็บ...ความรันทดที่เป็น
    มันเจ็บ...ย้อนลึกดังเช่น
    มันเจ็บ...ดังเข็มเสียดแทงหัวใจ

........................

[wma]http://vihokratree.webs.com/Rukkoawjeb%20Lerkkoawjeb%20Pun.wma[/wma]

บนความขืนขม...บนความร้าวรานใจ เกินเอ่ย
    มันทุกข์ทรมานทุกวันคืน...
    ความช้ำทำไมไม่จางหายไปเสียที....

รักก็เจ็บ ... เลิกก็เจ็บ ....
    บนนาฏกรรมแห่งความรัก....ชวนเศร้า......

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มหน้าลาว
    ขอบคุณสำหรับเพลงซึ้ง ๆ ครับ ติดตามผลงานมาตลอดครับ
    จัดได้ถูกใจทุกเพลงครับ:*-

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าลาว
    ขอบคุณสำหรับเพลงซึ้ง ๆ ครับ ติดตามผลงานมาตลอดครับ
    จัดได้ถูกใจทุกเพลงครับ:*-

ขอบคุณนะคะ จะพยายามจัดบทเพลงที่ไพเราะมานำเสนอนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ
    บนความขืนขม...บนความร้าวรานใจ เกินเอ่ย
    มันทุกข์ทรมานทุกวันคืน...
    ความช้ำทำไมไม่จางหายไปเสียที....

รักก็เจ็บ ... เลิกก็เจ็บ ....

บ่อยครั้ง คนเราก็ชอบหาเรื่องเจ็บปวดให้ตัวเองนะคับ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ยิ่งรักมากยิ่งเจ็บมาก
    เลิกรัก ยังพอมีโอกาส ที่จะหายเจ็บ
    คงจะช่วยบรรเทาอาการเจ็บลงได้บ้างแหละน่า ถ้าหากมีใครมาแทนที่เธอ
    ถึงจะไม่ได้ทั้งหมดก็ตาม.........

Tags for this Thread