(> รักต้องห้าม <) ต้นฉบับ..อ้อ..อย่าให้รุนแรงจนถึงขั้น รักต้องหาม..ก็แล้วกัน..อิอิ

ฟังเพลงออนไลน์ (> รักต้องห้าม <) ต้นฉบับ..อ้อ..อย่าให้รุนแรงจนถึงขั้น รักต้องหาม..ก็แล้วกัน..อิอิ

ที่จริงช่วงนี้ เหมือนไม่ค่อยมีอารมณ์ฟังเพลงสักเท่าใดนัก
    สงสัยเพราะดื่มกาแฟมากไป..เลยเบลอๆ ฟังเพลงอะไรไม่ไพเราะ..สักเพลงเลย
    ง่ายๆ .. คือ ความเป็นตัวของตัวเองมันหนีไปอยู่ที่ไหน...น้อ

นึกๆ จำได้ว่า..น้องๆ..น้องคำแสงสุดหล่อ เขาเคยเอ่ยถึงเพลง.."รักต้องห้าม"
    เขาบอกผมว่า..พี่..เพลงนี้เพราะมาก ว่างๆ พี่ทำให้ฟังทีสิ..สงสัยคำแสง คงอิน..ม้าง
    ที่จริง .. คำแสงเองเขาก็มีแผ่น LP เพลงนี้ แล้วก็พอดีผมมีแผ่นเล็กเพลงนี้ อยู่หลายแผ่น
    เมื่อเย็น..เหม็นหนูตาย..55 มันถูกกองแผ่นหนีบตายคาที่..สมน้ำหน้ามัน..อยากซน
    ไปเก็บหนูตายทิ้ง.. ก็พอดีเหลือบเห็น แผ่นเพลงนี้เข้า
    จำได้ว่าเคยรับปากคำแสง ว่าว่างๆ จะลองวางให้ฟัง
    เลยถือโอกาสนี้ ลองเสียงหลอดเก่าๆ ยี่ห้อหนึ่งซะเลย

ฟังให้เต็มอิ่มแบบต่างแหล่งที่มา ตามนี้เลยครับ

(> รักต้องห้าม <)

[GAME]http://dc406.4shared.com/img/715836590/77873c23/dlink__2Fdownload_2FrJqZMncp_3Ftsid_3D20110729-124845-c81d4b42/preview.swf[/GAME]
    * แผ่นติดปุ่ม ตีตรา SAMPLE ลดคุณภาพลงพอควรครับ เพื่อภาพจะได้ขึ้นเร็วขึ้น
    ..นี้จะโทษว่า เนทช้า หรือเพราะระบบ..swf ดีเน๊าะ ส่งเสียงที่ 64 kbps เอง

รังษิยา บรรณกร - รักต้องห้าม (V45M)

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/715843256/b2e0ecbd

รังษิยา บรรณกร - รักต้องห้าม

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/694581775/ae9a2f78

เสียงที่ได้..คงฟังแตกต่างกันพอควรนะครับ

(> รักต้องห้าม <) ต้นฉบับ..อ้อ..อย่าให้รุนแรงจนถึงขั้น รักต้องหาม..ก็แล้วกัน..อิอิ..แต่แท้ที่จริงแล้ว..คุณภาพเสียง คงไม่ใช่หลักสำคัญไร..นัก
    มันอยู่ที่.."รักต้องห้าม" เพลงนี้..ใครจะอินมากน้อยเท่าไร..ตะหากล่ะ
    อ้อ..อย่าให้รุนแรงจนถึงขั้น รักต้องหาม..ก็แล้วกัน..อิอิ

:::::::::: >< ::::::::::

ความเยือกเย็น

ช้ำอะไรเช่นนี้รักคนมีเจ้าของ
    รักไม่อาจจับจองให้มาเคียงใกล้
    รักฉันนั้นช่างห่างกันแสนไกล
    รักจำตัดใจเพราะรักต้องห้ามเอย

ปล. แผ่นกดปุ่มไม่เห็นขึ้นมาให้ฟังเลยจ้า ฟังจบสองเวอร์ชั่นก็ไม่เห็นขึ้นมาเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 29-07-2011 at 22:08. เหตุผล: เพิ่ม ปล.จ้า

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ

ปล. แผ่นกดปุ่มไม่เห็นขึ้นมาให้ฟังเลยจ้า ฟังจบสองเวอร์ชั่นก็ไม่เห็นขึ้นมาเลย

ที่ผมขึ้นปรกติครับ แต่ขออธิบายเพิ่มเติมสักเล็กน้อย

..เรื่องแผ่นกดปุ่ม ขึ้นช้า เพราะเป็นไฟล์ *.swf.. ไม่ใช่ไฟล์ mp3 หรือ mwa ที่หลายคนคุ้นเคยตอนฟังเพลง
    ข้อเด่น..ก็อย่างที่เห็นๆคือ สามารถที่จะแสดงรายละเอียดของแผ่นเสียงต้นทางไฟล์ได้ แถมติดปุ่มกดให้ฟังอีกด้วย ถือเป็นอีกหนึ่งบรรยากาศการฟังเพลงเก่าๆ ที่ได้เห็นว่าเพลงดังกล่าวนั้น มีที่มาอย่างไร เช่น ใครร้อง ใครแต่ง หรือใครทำดนตรี และแผ่นนั้นมีปกอย่างไร สุดแต่ว่ายุคก่อนนั้น เขาให้ข้อมูลแก่เราได้ดีแค่ไหน ยิ่งบรรดาพวกเล่นและฟังเพลงเก่าด้วยกัน จะนับถือซึ่งกันและกันในเรื่องมารยาทการวาง คือการวางเพลงที่ตัวเองเป็นผู้ Rip เองจากแผ่นของตัวเอง เสน่ห์ของแผ่นเสียงมันอยู่ตรงนี้ด้วยเช่นกัน ซึ่งคนฟังเพลงทั่วไปที่ไม่ได้ Rip เอง จะขาดอรรถรสตรงนี้ไป
    ข้อด้อย..คือยุ่งยากในการทำ และหลายขั้นตอน เพื่อนๆหลายคนบอกผมว่า ปราณีตไปก็เท่านั้น เพราะเพลงที่พวกผมเล่นกันนั้น เป็นกลุ่มเล็กๆ (ซ้ำเป็นเพลงออกใหม่..คนไม่รู้จัก 55) คนส่วนใหญ่เขาเห็นก็ผ่านเลยทั้งนั้น
    ข้อเสีย..นี่แหละข้อนี้เลย คือไฟล์ swf ต้องรอให้โหลดมาเต็มไฟล์ทั้งหมดก่อน จึงจะปรากฏภาพให้เห็น....ภาพจึงขึ้นช้าหรืออาจไม่ขึ้นเลยหากเนทช้าหรือเล่นผ่านมือถือน่ะครับ ต่างจาก mp3, wma พวกนั้นโหลดนำมานิดนึงก็เล่นได้ เพราะตัวเล่นสร้าง Buffer เผื่อไว้คอยป้อนเพลงให้ทันต่อการเล่น

อาจมีข้อถามว่า แล้วจากยูทูบล่ะ.. นั่นไม่ใช่ไฟล์เสียงเพียวๆน่ะครับ.. เป็นไฟล์มัลติมีเดียอีกแบบ เราเรียกรวมๆพื้นๆว่า ไฟล์ VDO นั่นแหละครับ ซึ่งก็มีหลายนามสกุลเหมือนกัน

...ขอบคุณมากครับ ดีเจเด็กน้อย (ดื้อ) ที่ติดตามและร่วมแจมห้องฟังเพลงเก่า ให้มีสีสรรขึ้น
    ผมเองก็ติดตามฟังทุกเพลงจากทุกเพื่อนสมาชิกที่นำเพลงมาวางให้ฟังด้วยครับ ชอบอ่านครับ
    อ้อ บางเพลงผมก็ไม่รู้จัก เลยคิดว่าดีเหมือนกัน..รู้จักเพลงรู้จักคนเพิ่มขึ้นด้วยครับ

ความเยือกเย็น

สงสัยแผ่นติดปุ่มแผ่นนี้จะมีอาถรรพ์ ปกติเพลงอื่นจะฟังได้ทุกเพลง
    ยกเว้นเพลงนี้ เปิดแล้วแผ่นไม่ยอมให้โชว์ให้จ้า

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพลง อารมณ์เพลงที่บรรยาย
    และเพลงส่วนใหญ่ที่เอามาโพสไม่เคยฟังเลยจ้า :l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา
    บ่เคยฟังคือกันละติก แตพอฟังแล้วความหมายของเพลง มันโดนนนนนนนนนนนน สุมื้อนี้ อยากเอา ฝ่าบาตรเตะ ต้นไม้ขนาดครั้นบ่ย้านเจ้าของเจ็บ เหลือใจเด้ วาแตเอาหัวลงหมอน มีแตคึดวา ไปฮักคนแบบนี้ได่จังใด พะนะ ขอบคุณเด้อดีเจ ไปล้างถ้วยต่อก่อน หนอนขึ้นแล้ว