หัวข้อ: กิจกรรมในวันที่ลูกมาบ้าน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

กิจกรรมในวันที่ลูกมาบ้าน

นำบุญมาแบ่งปั่นพี่น้องอีกแล้วจ้า อย่าพึ่งเบื่อกันเด้อจ้า วันนี้เณรบุ๊กต้องมาลงทะเบียนที่
    Derby collage ช่วงเช้าอาหารเพลเลยต้องมาฉันที่บ้าน หลังจากไปส่งเณรบุ๊ก ก็รีบไปตลาดปลา ได้ซีบาสมาสองตัว ตับหมู และผลไม้ ขนมหวาน จากนั้นก็รีบกลับบ้านมาลงมืออย่างรีบด่วนเพราะมีเวลาไม่มาก เณรต้องฉันก่อนเที่ยง หลายคนอาจจะสงสัยแล้วพระบิ๊กละไม่เห็นเลยสึกแล้วหรอ ยังคะ พระบิ๊กไปจำพรรษาที่สก๊อตแลนด์คะ

ไปรับที่จากวิทยาลัยรีบพาบึ่งกับบ้านเลย

แม่รีบตำส้มตำปลาร้า ตั้งสำรับ ปลาซิบาสได้มาสองตัวทอดหนึ่งตัว ต้มตัว ตับหมูผัดพริก ข้าวโพดต้ม เชอรี่ สตอเบอรี่ เค๊ก

อ้าวละที่เหลือ มาเด้อมาเป็นเด็กบ้าน

ไม่ต้องสวดยาว เพราะยังสวดให้พรไม่คล่อง จัดการได้เลยแม่บอกกิจกรรมในวันที่ลูกมาบ้าน

อ้าวละที่เหลือ มาเด้อมาเป็นเด็กบ้าน

ดูเอาเองแล้วกัน ก่อนบวชเล่นแบบนี้เป็นประจำ

ไปเลือกโทรศัพท์ให้แม่

สวยไหมจ้า เครื่องใหม่ อยากทิ้งเครื่องเก่านานแล้ว

เดินเมื่อยแล้วคอแห้งแม่ชวนแวะดื่มน้ำปั่น:l-

มีต้นเดียวนี้ละจ้าปลูกมา 6 ปีแล้ว ปีนี้ดกมาก นับได้ 60 ลูกแนะ ดูลำต้น ความสูงดิ ต้องใช้ไม้ค้ำ

ขอบคุณทุกท่านคะที่แวะเข้าชมและให้กำลังใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 02-08-2011 at 13:51. เหตุผล: แก้คำผิด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    เณรบุ๊ก ฉันอาหารได้เยอะมากเลยจ้า
    เพราะฝีมือแม่นิ สงสัยน้องบุ๊กจะไม่ได้ฉันอาหารฝีมือแม่มานานแล้วแม่นบ่จ้า
    สุขไหนจะสุขเท่าได้ทำอาหารให้ลูกกิน

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    พี่นิทำอาหารน่าอร่่อยมากค่ะ อาหารคงถูกใจเณรท่านด้วย สะออนแอปเปิ้้ลดอกจังแม่นดก ฮิๆ

ขอนุโมทนาบุญด้วยจ้า ...สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวพุเตย
    พี่นิ เตยอยากกินแอบเปิ้ลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    สาธุ สาธุ สาธุ หลานนิจ๋าหลานเนร ฉันหมด หรือว่าแม่หลานเนร กินหมดน้อส้มตำนั่น
    อาหารน่ากินทั้งนั้นเนาะจ้า แต่สงสัยน่าจะเผล็ดดดมากๆแน่ๆเลยอิอิอิอิ
    อยากกินแอ๊บเบิลจังไกล้จะกินได้หรือยังนะ เอามาฝากป้าในวันเกิดสักหกสิบลูกด้วยนะจ๊ะ อิอิอิ
    เหมาทั้งต้นเลยยยยยยย อิอิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อยากทานปลาทอด เอาแบบยีๆ คลุกข้าวหอมมะลิร้อนๆ แล้วก็เหยาะแม็กกี้ หิวจังเล้ยยยย
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    โทนทาบุญนำเด้อค่ะ พี่นิคนสวย เก่งน้อค่ะ
    ขอค่าย่องแหน่เด้อจ้า อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    สาธุ....สาธุ....สาธุ....อนุโมทามิ

กลับบ้านเที่ยวหน่า เอาแอปเปิ้ลพันธุ์นี่มาจักสิบต้นแนเด้อคุณนิ สิเอาไปปลูกเฮ็ดแนวอยู่....วังน้ำเขียว...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    สาธุพระหม่อมหลานนำเด้อคุณ นิ..ไม่รู้ว่าฉันท์เช้าหรือฉันท์เพลครับพระหม่อมหลานดูดีนะน่ะ. ขอบคุณที่เอื้อเฟื้อบุญออนไลน์ครับ

Tags for this Thread