หัวข้อ: ครบรอบ 1 ปี ของการเปิดโต"ข้าวต้มมัด"ในบ้านมหา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด

ครบรอบ 1 ปี ของการเปิดโต"ข้าวต้มมัด"ในบ้านมหา

ครบ 1ปีเต็มมื่อนี้ค่ะสำหรับการเป็นสมาชิกบ้านมหา หลังจากติดตามก่อนหน้านั้นยุเป็นปี
    โดยการช่วยเหลือของอ้ายบ่าวเซียงน้อยพี่ชายที่รัก ประทับใจได้รับความโอบอ้อมอารีน้ำจิตรน้ำใจ
    ใส่ใจจริงจังและจริงใจเสมอมาค่ะ ก่อนนี้เคยพยายามสมัครเองหลายครั้งแต่ระบบป้องกันไวรัสเครื่องคอมข้าวต้มมัดดีมาก

บ้านมหาได้ให้หลายอย่างกับข้าวต้มมัด อะไรบ้างสรุปเองคร่าวๆที่จริงเยอะกว่านี้คิดไม่ออกเอาแค่นี้ก่อนค่ะ

๑) ได้เรียนรู้ อ่านหนังสือทุกวัน
    ๒) ได้คนรัก ได้รู้จักคนที่น่ารักตั้งหลายคน มีพี่มีน้อง
    ๓) ได้สังคมอีกแบบที่ฉันไม่เคยรู้จักและขาดหายไป
    ๔) ฉันได้เป็นคนแต่งกลอนผญ๋า ที่คนรู้จักแบบไม่ตั้งใจ(แรกๆๆ แต่งอยากให้พี่อ่านคนเดียว)
    ๕) สนุกค่ะ อยู่ตรงไหนของบ้านก็มีความสุข
    ๖) ได้มิตรภาพไร้พรหมแดนค่ะ
    ๗) ได้เห็นความก้าวหน้าของบ้านมหา ดีใจนำค่ะ เข้มข้นทุกรส

สุดท้าย ขอให้บ้านมหาอยู่คู่กับคนอีสานตลอดไป สำหรับพี่ชายคนอุบล 2 คนกะขอให้น่ารักต่อไป
    ขอแงงอ้ายกึ่มต่อไป อิอิ แต่งไปแต่งมาผญ๋าถึงหนี่งร้อยบทแล้วค่ะ ( อยากอ่านต่อบ่ค่ะ )
    จากใจข้าวต้มมัดค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 05-08-2011 at 11:42.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ครบหนึ่งปีแล้วติ อิอิ ดีใจครับที่ได้อ่านผญา และมีคนคอยกวนหน้าดางและให้กําลังใจด้วยดีเสมอมา ถึงบางครั้งจะมีอุปสรรคบ้างก็มิใช่ปัญหา ผิดนิดเบาหน่อยก็อภัยกัน มีหยังก็ปรึกษาอ้ายกึ่มได้คือเก่าครับ อีกบ่อดนพ้อกันไต้ห่มผักกระเดาคือเก่านั้นละ อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    ฮักแล้วกะอภัยกันมาตลอดและจ้า อ้ายก็คนที่น้องๆๆฮักและนับถือเด้อจ้า งอล อิอิ เปลี่ยนใหม่เนาะอ้ายกึ่ม555555+

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ฮ่วย ผุนี้ติ อ้ายกึ่มนะ ฮ่าๆๆหามาตั้งดนแมะ ฮิ้ววว..........
    ขอบคุณพี่ยู่ยี่เด้อจ้า สำหรับผญาม่วนๆ
    บ้านมหาเอาขาดคนเขียนผญาฝ่ายหญิง พอมีพี่ยู่ยี่เข้ามา
    บอร์ดผญากะมีสีสรรขึ้นมาทันที ขอบคุณหลายๆจ้าพี่ที่ส่อยกันอนุลักษณ์ฮีตอิสานบ้านเฮาจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ...

ขอบคุณสำหรับกลอน และผญ๋าหม่วนๆเด้อ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ขอบคุณสำหรับกลอนม่วนๆเด้อจ้า น้องข้าวต้มมัด
    พี่ปุ้ยอยู่มาห้าปีแล้วก็ยังเขียนบ่เป็นคือเก่าจ้า อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    ซวดๆ ครบรอบครับมีผญาม่วนๆได้อ่าน ผมกะสิมาจอบอ่านหน้าดางแถวนี่หละครับ แต่งบ่เป็น แปลกะยังยาก ปานแป้นปีกไม้ยูง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    อย่างนี้ต้องสลอง......... ขอบคุณสำหรับกลอนม่วนๆ... สิติดตามผลงานตลอดไปเด้อจ้าๆๆ

ขอขอบคุณกำลังใจจากเอื้อย อ้าย น้องนุ่ง ลุงป้า อาอาวทุกๆคนเด้อค่ะ
    ที่ติดตามผญ๋าข้าวต้มมัด คนบ่กี้คนนี้และค่ะ ที่หยิบยื่นน้ำขันน้อยมาให้มีแฮงสู้ต่อในการแต่งผญ๋า
    ข้าวต้มมัดเป็นสมาชิกธรรมดาคือกันกับทุกคน เคยฮักเคยหอมกันแบบใดกะอยากให้ฮักกันคือเก่าค่ะ
    ถ้าสิมีคนแต่งผญ๋าเพิ่มขึ้นมาอีกสักคนก็ถือว่าเป็นสีสันค่ะ ขอร่วมยินดีกับสมาชิกทุกท่านที่ออกความเห็น
    นำเสนอในกระทู้ต่างๆ ถือว่าทุกท่านได้ใช้สิทธิ์ในการเป็นสมาชิกที่สมบูรณ์แบบที่สุด ดีใจด้วยค่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ได้เห็นน้องข้าวต้มมัดโตเป็น ๆ แล้วครับ นิสัยดี ถามไปถามมาเพิ่นเป็นหมู่เดียวกับ "ปั้มอาภัพ" มาฮู้จักกันกะย่อนบ้านมหาแห่งนี้

ขอบคุณน้องสำหรับกระทู้ม่วน ๆ ขอบคุณในน้ำใจอันดีที่มีให้กันเสมอมาครับ

ถนนสายนี้มีทุกรสชาติตามที่น้องว่า อันใด๋ที่เฮาควรสิเก็บมาเป็นประโยชน์กะขอให้เก็บเกี่ยวเอา

อันใด๋ที่มันไร้สาระ สะเทือนต่อเม็ดริดสีดวงทวารกะอย่าได้ไปสนใจเด้อ 55555 ฮิ้ววว

เอ้า ไสล่ะเค๊กครบรอบ 1 ปีแมะ คือเห็นแต่บ่าวเซียงน้อยหิ้วเนื้องัวมา สิมาซอยห่างกินบ่นั่น

กรี๊ดดดดดดดดดด