หัวข้อ: สัญญาว่ารัก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา สัญญาว่ารัก

ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้เริ่มคิดถึงห้องแชทน้อยลงแล้วค่ะ เพราะรอมานานแล้วยังไม่สามารถเข้าไปคุยกับเพือนๆได้ แต่ก็ยังโชคดีที่มีห้องขอเพลงให้ได้คุยบ้าง แต่ก็ไม่เหมือนห้องแชทเพราะฉันชอบห้องแชทมากกว่า ทำให้เข้าห้องขอเพลงแล้วเหงาๆเพราะเพื่อนคุยไม่มา อิอิ วันนี้ได้ฟังเพลง สัญญาว่ารัก ของบ่าววี โดนใจจังเลยค่ะ คนดีอย่าไปเที่ยวสัญญากับใครนะคะถ้าไม่รักจริง เพราะนั้นหมายถึงมันเป็นการทำร้ายใจคนทั้งคนเลยนะคะถ้าทำตามสัญญาไม่ได้ ...

"เหงาเธอเข้าใจบ้างไหม รู้ไหมใจยังเป็นห่วง รักจริงไม่เคยคิดหลอกลวง รักลวงนั้นคงไม่ใช่ฉัน เราอยู่ห่างกันแสนไกล แต่ยังใจยังคนึงหา รักเธอตลอดทุกเวลา สัญญาว่ารักจะไม่ลืม

ความรักของฉันที่มอบให้นั้น มันมีค่ายิ่งใหญ่ เธอจงเก็บไว้จากหัวใจ ของคนที่ห่างไกลกัน และฉันจะสัญญาจะรักษาไว้ ซึ่งหัวใจของคนรักกัน ...ซึ่งหัวใจที่รักเธอเสมอ"

ฟังแล้วก็อินไปตามบทเพลง ยิ่งพาให้ใจที่เหงา เหงาไปอีก แต่ก็เหงาแบบมีความสุขค่ะ สุขในความเหงาที่ไม่อาจสลัดออกจากใจได้สักที ฟ้าคงลิขิตให้คงเกิดมาเพื่อความเหงาๆ แล้วมั้งค่ะ อิอิ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    22 มิถุนายน 2553

ความเยือกเย็น

สัญญาที่ถูกลืม นึกได้อีกทีสิ่งดีๆก็หลุดลอยไป น่าเสียดายเหลือเกินน้อ

สัญญาว่ารัก - บ่าววี

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/69570650/991a0b75[/4SHARED]

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    ขอบคุณค่ะเด็กดื้อน่ารักและใจดีที่เอาบทเพลงมาฝากนะคะ อิอิ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    เหงาจะมีใครที่เข้าใจ
    จะมีใครที่รักจริง
    อยากมีใครสักคนที่รักจริง
    พร้อมที่จะดูแล เดินเคียงข้างกัน
    ตลอดไป อยากจะรักใครสักคน
    สักคนที่รักฉัน

Tags for this Thread