หัวข้อ: ครบรอบ 1 ปี ของการเปิดโต"ข้าวต้มมัด"ในบ้านมหา

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด

ครบรอบ 1 ปี ของการเปิดโต"ข้าวต้มมัด"ในบ้านมหา

ครบ 1ปีเต็มมื่อนี้ค่ะสำหรับการเป็นสมาชิกบ้านมหา หลังจากติดตามก่อนหน้านั้นยุเป็นปี
    โดยการช่วยเหลือของอ้ายบ่าวเซียงน้อยพี่ชายที่รัก ประทับใจได้รับความโอบอ้อมอารีน้ำจิตรน้ำใจ
    ใส่ใจจริงจังและจริงใจเสมอมาค่ะ ก่อนนี้เคยพยายามสมัครเองหลายครั้งแต่ระบบป้องกันไวรัสเครื่องคอมข้าวต้มมัดดีมาก

บ้านมหาได้ให้หลายอย่างกับข้าวต้มมัด อะไรบ้างสรุปเองคร่าวๆที่จริงเยอะกว่านี้คิดไม่ออกเอาแค่นี้ก่อนค่ะ

๑) ได้เรียนรู้ อ่านหนังสือทุกวัน
    ๒) ได้คนรัก ได้รู้จักคนที่น่ารักตั้งหลายคน มีพี่มีน้อง
    ๓) ได้สังคมอีกแบบที่ฉันไม่เคยรู้จักและขาดหายไป
    ๔) ฉันได้เป็นคนแต่งกลอนผญ๋า ที่คนรู้จักแบบไม่ตั้งใจ(แรกๆๆ แต่งอยากให้พี่อ่านคนเดียว)
    ๕) สนุกค่ะ อยู่ตรงไหนของบ้านก็มีความสุข
    ๖) ได้มิตรภาพไร้พรหมแดนค่ะ
    ๗) ได้เห็นความก้าวหน้าของบ้านมหา ดีใจนำค่ะ เข้มข้นทุกรส

สุดท้าย ขอให้บ้านมหาอยู่คู่กับคนอีสานตลอดไป สำหรับพี่ชายคนอุบล 2 คนกะขอให้น่ารักต่อไป
    ขอแงงอ้ายกึ่มต่อไป อิอิ แต่งไปแต่งมาผญ๋าถึงหนี่งร้อยบทแล้วค่ะ ( อยากอ่านต่อบ่ค่ะ )
    จากใจข้าวต้มมัดค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 05-08-2011 at 11:42.