สายตรงจากหัวใจ ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ สายตรงจากหัวใจ ...

สายตรงจากหัวใจ ...

... ขอขอบคุณเจ้าของภาพครับ ...

อยากสายตรงจากใจให้ไปหา
    บอกแก้วตาว่าหัวใจนี้คิดถึง
    อยู่ที่ใดหัวใจดวงนี้คอยคนึง
    ว่าคิดถึงเต็มหัวใจไม่ห่างเลย

อยากสายตรงจากใจไปข้างหู
    ให้ได้รู้ความในใจอยากเฉลย
    จากวันนั้นถึงวันนี้ว่ามีอยู่เช่นเคย
    ไม่ห่างเลยคำว่านางอยู่ในใจ ...

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/76467608/bbbfc5d9

... ขอขอบคุณเจ้าของผลงานเพลงครับ ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    มาเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้จ้า
    ทางนี้แต่งกลอนบ่เป็น

มาให้กำลังใจคือกันค่ะ มีเวลามาแต่่งกลอนเพราะให้ได้้อ่านอีกนะคะ

อยากส่งสายตรงจากใจไปหาทางโทรศัทพ์
    ก็ได้แต่ส่งสายตรงจากใจส่งทางโทรจิต
    ได้แต่คิดถึงและเป็นห่วง
    รุ้ก็รู้คุณอยู่ดีสบายมีคู่คอยดูแลและห่วงใย
    ใจเอ่ยใจ ตัดสายใยเสีย ได้แต่บอกตัวเอง
    เฮ้ออออออออออออออออออ