ไปกันเป็นทีมครับ ผมก็อยู่ในนี้ด้วยนะ เป็นหนึ่งในทีมนี้ครับ
ล่องเเพเมืองกาญจน์ ครับผม
เตรียมตัวก่อนลงเเพเด้อพี่น้อง แบบว่าย้านตายครับ ว่ายน้ำบ่เป็น
ล่องเเพเมืองกาญจน์ ครับผม ล่องเเพเมืองกาญจน์ ครับผม

ลงแพแล้วเด้อครับผม ย้านนนนนนนนนนเด้ ย้านบ่ทันได้เห็นหน้าลังคน

ล่องเเพเมืองกาญจน์ ครับผม ล่องเเพเมืองกาญจน์ ครับผม

ไผไปเที่ยวมาแล้วเว้าซูฟังแนเด้อครับเป็นจังได๋
สำหรับสิบล้อเองนี่ ม่วนหลายครับอยากพาพี่น้องบ้านมหา
ไปเที่ยวนำกันหลายๆคน

--สิบล้อน้อย--

วันที่18สิเอารูปมาซุเบิ่งอีก บุญบั้งไฟบ้านสิบล้อครับผม