หัวข้อ: ไปดูกันจ้าเมืองบาร์เซโลน่า ในสเปน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

มีรูปภาพประกอบ ไปดูกันจ้าเมืองบาร์เซโลน่า ในสเปน

ช่วงนี้ในโซนยุโรปเป็นฤดูท่องเที่ยว นั่งพับเพียบเดินจงกลม กวาดใบไม้เมื่อยแล้วออกไปเที่ยชมบ้านเมืองกันดีกว่า ได้ยินแต่คนอังกฤษเค้าชอบไปเที่ยวจังประเทศสเปนนี้ค่าตั๋วเครื่องบินก๊ไม่ถูกเลยแต่เดินทางแค่สองชั่วโมงจากอังกฤษ
    สมัยก่อนสเปนรุ่งเรื่องอำนาจมาแต่ต้อนนี้รัฐบาลออกมาประกาศเป็นประเทศที่ล้มละลาย
    แต่การท่องเที่ยวไม่ลดน้อยลงเลย เมืองบาร์เซโลน่าBarcelonaกว้างใหญ่มากเที่ยวทั่งเดือนก็ยังไมทั่วสวยงาม ด้วย สถาปัตยกรรม ตึกอาคาร ชายหาด อาหาร
    เก็บภาพมาฝากจ้า
    ที่แรกก็เริ่มเก็บภาพตั่งแต่ออกจากสนามบินอังกฤษจนไปถึงสนามบิน เมืองบารเซโลน่า
    แต่ลืมลบทิ้งเพลิน ตามมาดุเท่าที่เหลือนะจ้า
    ไปดูกันจ้าเมืองบาร์เซโลน่า ในสเปน

ถนนคนเดินla rambla เป็นที่นิยมของนักท่องเที่ยวที่ขึ้นชื่อมากจะมีนักท่องเที่ยวมาเดินตลอดตั่งแต่เช้ายันดึก
    ไปดูกันจ้าเมืองบาร์เซโลน่า ในสเปน

ถนนบ้านนี้เมืองนี้เค้าทำดีจ้า มีต้นไม้ใหญ่ร่มรื่นเป็นร่มเงาเกาะกลางสำหรับคนเดินและขายและมีซุ้มขายของฝาก การละเล่นพื้น โชว๋ ให้นักท่องเที่ยวถ่ายรูปด้วยเรียกรอยยิ้มและสร้างสีสันให้ถนนเส้นนี้ขนาบด้วยต้นไม้และถนนทั่งสองฝั่งทั่งซ้ายขวาทางวันเวย์ริ่มถนนคืออาคาร ร้านค้า

ไม่ได้หยิบเล่นจ้าซื้อเค้าจริงๆไปดูกันจ้าเมืองบาร์เซโลน่า ในสเปน

สุดถนนเส้นนี้จะเป็นอนุสาวรียโครัมบัส และรอบด้านอาหารสถานที่สำคัญ ตรงไปจะไปท่าเรือที่ยืนเท้าเอวไม่ได้แอ๊ดท่าหรอจ้า ร้อนให้ลมโกรกจักแร้อะ คิคิคิ

หนุ่มสเปนขอแต่งงานด้วยอะเขินเขิน555555 ถนนเส้นนี้จะมีนักแสดงมาแต่งหน้ากากหรือใส่ชุดเทพธิดา สัตวประปลาดมายืน ให้เราถ่ายรูปด้วยเพื่อแลกเงินนิดหน่อยแล้วแต่เราให้

เดินไปกลางทางจะมีตลาดสด ผักผลไม้ อาหารทะเลสด ที่ใหญ่ที่สุดและเป็นที่นิยมมากของนักท่องเท่ียวมาก

ร้านนี้จะมีเห็นทางยุโรปเกือบทุกชนิด

อาหารที่ตลาดที่หลากหลาย เสียดายถ้ามี ส้มตำ ไก้ย่างหรือลูกชิ้น หมูปิงข้าวเหนียวนิคงอยูได้นานกว่านี้ แต่ยังดีนะ มีปลาให้กิน ปลาซาดินย่างราดด้วยใบเหมือนหัวระพาซอยกะเทียมน้ำมันมะกอก บีปมะนาว และขนมปังก้อนหนึ่ง

แล้วจะมาต่อนะจ้าง่วงนอนแล้วละจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ว้าวว ไม่ผิดหวังเลย ที่ได้ตามเที่ยวกับพี่นิไม่ว่าทริปไหนค่ะ มีนางแบบงามสง่าพาเที่ยว และวิวงามจับตา..เอาอีกๆจร้า.. :*-
    มองต่าง..อย่างปลง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    มิน่า...เห็นเงียบหายไปนาน ตะลอนทัวร์นี่เอง ขอบคุณที่นำบรรยากาศมาฝากครับ

...ผมสงสัยท่านั่งกอดเข่า สายตามองไป ๔๕ องศา เท่ดีนะ ....
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    ขอบคุณสำหรับภาพงาม งาม จ้า
    เอามาลงอีกนะคะ พี่สาว

Banned

บล็อก
    4
    งาม ตื่นตา น่าดูค่ะพี่นิ....

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยย อิจฉาตาร้อน กับคนได้เที่ยวจังเลย

ถนนคนเดินที่เข้ากับบรรยากาศเมืองนอกเมืองนาหน่อยก็ตรอกข้าวสารล่ะจ้า

มีชาวต่างชาติเดินขวักไขว่ ชอบดูสาว ๆ ดูแล้วสบายตา

ว้าย ...กรี๊ดดด นางแบบคนนี้ เคยเห็นที่ไหนเนี่ย หน้าตาคุ้น ๆ กรี๊ด ๆ ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนไกลเติบ
    สวยงามมากค่ะพี่นิ คราวหน้าก็แวะทางนี้บ้างนะจ๊ะ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ภาพท้ายๆคล้ายๆตลาดบ้านเฮาคือกันเนาะครับ ปิ้งปลาสร้อยกะเป็นตาแซบครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    สะออนนางแบบเด้เนาะ 555555555555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ขอบคุณพี่นิคัรบ ที่พาเที่ยวบาเซโลน่า สวยทั้งนางแบบ และสถานที่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คมคาย ครบุรี; 27-08-2011 at 14:17.

Tags for this Thread