...สภาพอากาศบ่ค่อยดีแหมะ..ฝนตกฝนลง ทำงานอยู่ดีๆหละง่วงๆๆๆๆ หาแนวกินแก้ง่วงก่อน..
...เมนูเด็ด..ชื่อแปลก..คั่วไส้ หรือบ้านเฮาเอิ้น..ขั่วไส่...อันเดียวกับคำป้อยหละ..บักHAขั่วไส่เมิง...555

.....วัตถุดิบกะมี..ไส้ตันหมู 3 ไส้/ใบมะกรูด/ตะไคร้/พริกแกงเผ็ด/พริกไทยอ่อน/ใบยี่หร่า/ผงชูรส/น้ำปลา

ข้ามไปเลยเนาะครับ..วิธีการเฮ็ดกะคล้ายๆกับผัดเผ็ด/ผัดพริกแกงนั่นหละ..แต่ไส้ต้องลวกให้เกือบสุกแล้วจั่งมาหั่น...

...หน้าตาออกมาแบบนี้ครับ..รสชาติกะแซบเติบ..ไส้ตันเคี้ยวกรุบๆดี
เผ็ดๆแบบนี้หายง่วงเลย..เป็นกับแกล้มกะได้หรือเป็นกับข้าวก็ดีครับ...

...กับแกล้มรสเด็ด..คั่วไส้...