หัวข้อ: ไดอารี่ ความทรงจำที่อาจลืมเลือน

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21

ไดอารี่ ความทรงจำที่อาจลืมเลือน

อดีต ปัจจุบัน อนาคต ถ้าจะเปรียบได้ก็เป็นเหมือนฉากละครที่เป็นเวทีใหญ่มีผู้แสดงมากมาย
    โดยยึดเอาตัวเราเองเป็นพระเอก เป็นนางเอก ส่วนคนอื่นเป็นตัวรองเป็นผู้ช่วย
    ที่จะให้การแสดงบนเวทีเหล่านี้ดำเนินไปด้วยดี
    แน่นอนว่าในเวทีละครจะต้องมีฉากรักที่หวานฉ่ำ ฉากเศร้าระทมทุกข์ต่างๆนานา
    ถ้าเรามองย้อนไปในอดีตบางครั้งเราอาจรำพึงรำพันกับตัวเองว่า
    โอ้ตัวเราทำแบบนั้นได้อย่างไร น่าจะทำแบบนั้นแบบนี้
    แต่เราก็ได้แต้รำพึงรำพันไปเท่านั้นเองจะแก้ไขอดีตเหล่านั้นไม่ไดเสียแล้ว
    จะแก้ไขได้เฉพาะการเอาอดีตเหล่านั้นมาเป็นบทเรียนมาแก้ปัญหาเฉพาะหน้าในปัจจุบัน

:*- (สำหรับท่านที่เข้ามาอ่านและให้เกียรติแสดงความเห็น นับถือครับ นับถือ
    และขอให้คิดว่าผู้เขียนได้ระบายความในใจไว้เพื่อความทรงจำ
    อย่าไปเอาจริงเอาจังกับข้อความเหล่านี้มากนักนะครับ
    บางสิ่งบางอย่างถ้าเรามายึดถือมันก็มาหนักที่เรา ปล่อยวางเสียก็สบายใจเราครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 22-09-2011 at 14:50.

Banned

บล็อก
    4
    ชอบเล่นบทนางมารร้ายร้ายสุดสุด
    ดูมันจุดประกายให้ได้คิด
    ออกแอคชั่นหลากหลายไม่ต้องปิด
    ไม่ต้องบิดเหนียมอายคล้ายนางเอก

การจะเล่นบทไหนออกไปนั้น
    อยู่ที่ท่านผู้ชมเหมาะสมโอกาส
    ถ้าจะเล่นบทไหนให้ฉลาด
    เทกระจาดใส่อารมณ์ให้สมใจ

อีกไม่นานคงจะได้ป้ายรางวัล
    เพราะเล่นกันทั้งวันเช้ายันค่ำ
    แล้วงานการก้ไม่ค่อยจะยอมทำ (ข้าพเจ้าเอง )
    คงจะต่ำลงสักวันกรรมทันตา .....

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    แม่นค่ะ ชีวิตมันกะเป็นแบบนี้ละ มีสุข เศร้า เหงา ซึม เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์ ฉะนั้นจงปล่อยวาง และอย่ายึดมั่น ถือมั่น เดินทางสายกลางดีที่สุด ตามเหตุและผลที่มันควรจะเป็น เอวัง :l- :,1-:,1-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ละครกับชีวิตจริงบางเรื่องก็เป็นแบบอย่างที่ดี บางเรื่องก็ไม่ดีเนาะค่ะท่านอาจารย์
    ปุ้ยขอเป็นคนดูก็แล้วกันนะค่ะ
    :l-
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครับอาจารย์ครับ เป็นจั่งอาจารย์ว่าล่ะครับ มันเป็นเรื่องจริงครับ อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ถ้ารำพึงรำพันถึงหรือเสียดายอุบัติการณ์ที่เกิดขึ้นและผ่านไปแล้วและไม่สามารถเรียกกลับมาแก้ไขใหม่ผ้มก็เป็นเช่นนี้ออกบ่อยๆ(ย่านเจ้าของเฒ่าหรือสูงอายุคือเพิ่นว่ายุ)555

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    แมนแล้วจ้าหลานหนุ่มน้อยจ๋า บอผุไดกะคงสิมีอดีด ที่ฝังใจ ระทึกใจ สุขใจเศร้าใจ
    ไม่ว่าจะเรื่องใดๆ แต่เมื่อมันผ่านมาแล้วในชีวิต กะถือว่าเฮา ได้ฮู้ได้เห็น ได้เรียนรู้
    คั่นแมนคนเฮาสามารถ ย้อนอดีด กลับไปได้นี่คือสิคักเนาะจ้า อิอิอิ อย่าไปคิดยึดมั่นถือมั่น
    ปล่อยๆจังหลายเว้าฮั้นหล่ะ จือไว้กะทุกใจ ถือไว้กะหนักมือ จังไดกะมาฮอดนี่แล้วกะถือว่าสุดยอดแล้วจ้า หลานคนเก่ง สู้ๆๆๆ ต่อไปในมื่อข้างหน้านะจ๊ะ

ไดอารี่ ความทรงจำที่อาจลืมเลือน

มาตอบว่า"แม่นแล้ว"นำแนเด้อจ้าคนเราบ่ต้องยึดมั่นถือมั่น เป็นของๆเราเนาะ เดินสายกลางคือพระเพิ่นเว่าละจ้า...
    มาร้องเพลงของพี่เบริด์ดีกว่าเนาะจ้า สบายๆถูกใจก็คบกันไป-คบกันไป:l-แบบสบายๆไดอารี่ ความทรงจำที่อาจลืมเลือน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    คุณลุงเว้าถูกจ้า เห็นด้วยบางกระทู้อ่านแล้วจิน้ำตาไหล