หัวข้อ: เรื่องเล่าจากบ่าวเซียงน้อย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

เรื่องเล่าจากบ่าวเซียงน้อย

... ท่าน พล พระยาแล พูดมาได้แจ่มแจ้งและชัดเจนทุกประการครับ เพราะเรื่องบางเรื่องเป็นเรื่องส่วนตัวเกินไป อาจจะไม่เหมาะสมในการนําเสนอ รวมทั้งอาจจะพาดพิงไปถึงบุคคลที่ 3 ซึ่งมีตัวตนจริงแต่อาจจะมาแสดงความคิดเห็นในนี้ไม่ได้

... เล่าสู่ฟังเรื่องในเวบ สมัยผมเข้าเล่นเวบบ้านมหาแรกๆ ด้วยเหตุที่พึ่งเล่นเนตใหม่ๆ ก็จะถือเป็นเรื่องจริงจังไปเสียหมด คุยกับคนโน่นคนนี้บ้าง คุยไปคุยมามักผู้สาวทางต่างประเทศสั้นแล่ว 555+ ทีนี้น้องเขาหายจากเวบไปหลายเดือน กินไม่ได้ นอนไม่หลับ ยามกินไม่ได้นอน ยามนอนไม่ได้กิน ผมก็มารําพึงรําพันในเวบนี้ละ ออกอาการโศก ร้อนถึง วมต. (บ่าวมหา ในตอนนั้น) ยิงตรงมายังผมว่า "ผมทําเวบขึ้นมาเพื่อให้พี่น้องม่วนชื่น คลายเคียดเด้อ บ่อแม่นเวบศาลาคนเศร้า" หลังจากนั้น ผมก็เลยคิดได้ ว่าการที่เราเศร้าโศกในเรื่องความรักส่วนตัว มาจ่ม หรือนําเสนอในเวบประเภทนี้พลอยจะทําให้คนอื่นเศร้าตามเราไปด้วย

... ส่วนเรื่องรับบริจาคหรือทําบุญ ผมเขียนใว้ชัดเจนแล้วครับ แนวทางของ วมต.ของเวบนี้ไม่ได้ห้ามในการบอกบุญ หรือรับบริจาค ต่างๆนาๆ แต่ ให้แจ้งไปยัง วมต.ก่อน หรือไม่สะดวกแจ้ง วมต. ก็ให้แจ้งฝ่ายบริหาร หรือฝ่ายกิจการพิเศษ ก่อนเพื่อจะได้นําเสนอต่อ วมต. เหตุ ผลที่ต้องกําหนดแบบนี้ คือมีช่วงหนึ่ง มีคนอ้างตัวว่าเป็นพระ มาขอบริจาคเงินจากสมาชิกไปทํา ซุ้มประตูเข้าวัด โดยให้โอนเงินเข้าเลขที่บัญชี ทางทีมงานเลยสอบสวนในทางลับ ปากฏว่า ไม่เป็นเรื่องจริง (หมายเหตุ วิธีนี้เป็นวิธีการคัดกรองพวกมิจฉาชีพได้ดีครับ)

... ส่วนเรื่อง ข่าวไผ๋อยากเป็นดีเจต้องผ่าน...การตรวจสอบสาก่อนนั้น ฮ่าๆๆเอิ้กกก.. ผมก็พึ่งได้ยินจากอ้ายพลนี้ละ มิน่าละ ป้านวล ม่วนโสตาย บ่าวขี้เกี้ยม ถึงได้ผ่านฉลุยในนามทีมงาน พล พระยาแล ฮ่าๆๆๆๆ นี้ดีนะ ผมบ่อได้สมัครเป็นดีเจผ่าน พล พระยาแล ถ้าแม่นสมัครผ่านเลา ปานนี้ผมสิบ่อหมุ่นอุ้ยปุ้ยบันเทิงศิลป์แล้วติ 5555+

.... เรื่องเล่าเรื่องสุดท้ายมื้อนี้ เป็นเรื่องหน้าแตก ช่วงปีแรกที่เป็นสมาชิกบ้านมหา เรื่องโพสต์รูป โพสต์เพลงก้ยังไม่เป็นสั้นแล่ว ทางบ่าวคนเดิมก็คอยป้อนความรู้ให้ทีละนิดๆ มีอยู่คืนหนึงอยากเปลี่ยนรูปส่วนตัวหลังจากที่บ่าวคนเดิมบอกวิธีแล้ว คล้อยหลังบ่าวคนเดิม เลยจัดการเข้าไปม่องอัพรูปในรูปส่วนตัว เข้าไปที่ม่องเก็บรูปในคอมซึ่งมีหลากหลายแล้วก็ทําการใส่รูปทันที โดยไม่ได้กลับไปดูคิดว่าตัวเองทําถูกต้อง ก็เลยนอน ตื่นเช้า 8 โมงมาทํางาน เลยเข้าไปเล่นเวบบ้านมหาสาก่อน พี่น้องเอ๊ย ม่องรูปส่วนตัวผมโอแม่เจ้าพูดไม่ออก แทบแทรกแผ่นดินหนี ตรงรูปผมแทนที่จะเป็นรูปผม กลับเป็นรูปบะละฮึ่ม แบบมืดตึ๊บ..ฮ่าๆๆๆ นี้ยังดีสมัยก่อนเจ้าหน้าที่ไม่เยอะส่วนมากจะเป็นสมาชิกธรรมดา เลยไม่มีใครว่าและแซว หลังจากนั้นมาผมลงภาพแต่ละทีต้องดูแล้วดูอีก กันพลาด อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    555โหลดรูปหยังลงไปละอ้ายรูปบะละฮึ่มนะผมคิดบ่ออกครับ555คนเฮาใหญ่สุคนแล้วอ้ายอั่นได๋ผิดถืก
    กะคงจะรู้ดีครับ..บางคนฮุ้ว่ามันผิดกะยังหย่างยุ..คือจั่งอาจารย์หมอลำธนิตเลาว่าละอ้าย คนเอ๋ยคน

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ ผมอยากสิบอกว่าถ้าผมเฮ็ดอั่นได๋ผิดหือว่าบ่เหมาะสม กะลบได้เลยครับ
    ...ต่อไปนี่สิโพสข้อความหือว่าอิหยังผมสิพิจารนาให้ดี ครับผม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    จำได้แหน่ยุคับอ้ายเซียงฮ้องไห้ฮ่ำฮอนนำผุสาวนั้น ... สมัยนั้นผมกะเข้ามาใหม่ๆ ฮ่าๆๆๆ คึดพ้อแล้วอยากหัว
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

Banned

บล็อก
    4
    อ่านเรื่องเล่าบ่าวเซียงน้อยหลอยมาเมนท์
    ช่างดูเป็นประเด็นเห็นสมควร
    ถ้าหากเห็นว่าน้องนั้นทำตัวป่วน
    ขอทบทวนความหลังเมื่อครั้งก่อน

น้องตะลอนเล่นหลายเวบเก็บข้อมูล (เว้าคือ อิอิ)
    เอามาตุนเก็บไว้หลายหลายที่
    ช่างดูมีความแตกต่างกันสิ้นดี
    แต่ละที่นโยบายล้วนหลากหลาย

เป็นที่หมายของผู้เล่นเช่นน้องนี่
    มาที่นี่ได้เห็นอะไรมากมาย
    ดูแล้วชั่งเป็นเวบที่ดีเหลือหลาย
    มีมากมายหลายเรื่องราวควรจดจำ

ช่วยเหลือกันแบบพี่น้องต่างท้องที่
    หลายคนที่ทำดีมีกิจกรรม
    ร่วมสร้างสรรสิ่งดีดีพี่น้องทำ
    วัฒนธรรมถิ่นอีสานสืบสานไป..

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บ่าวเซียงน้อย ถือว่าเจ้ารอดตัวไปที่ไหวโตทัน บ่เข้าทีมงานพล พระยาแล
    เห็นสุขภาพบ่แข็งแรงซือ ๆ ดอก ข่อยจั่งละเว้นเจ้าไว้ 5555

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    อ๊ะโช๊ะ หนู่ไม่รู้ หนูเพิ่งเลิกงานกลับมาถึงบ้าน
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ฟ้าวๆไปแก้กรรมเด้อท่านฯบ่าวเซียงฯ555
    ท่านฯพล พระยาแล คาดโทษไว้แล้ว
    :,1-:,1-:,1-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    มันแม่นโหดผิดบ้อ บ่อแม่นเจตนาเอารูปแบบนั่นลงบ่อ55555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ... บ่าวเมืองร้อยเกาะ บ่อเป็นหยังครับทีมงานบ่อซีเรียส เพียงแต่กลัวเป็นโดมิโน่ ฮั่นน๊า อิอิ

... บ่าวหล่อร้อยเมตรคือจําดีแท้ ตอบมาเบิ่งแม่นไผ่ ถ้าถูกมีรางวัล อิอิ

... พล พระยาแล ฮ่วยเว้นใว้แหน่จักคน ผยังมาอ่านกินกันอยู่ติ 555+)

... ปราชณ์บ่าวพี อ่วยสิให้ไปแก้กรรมนําท่านพล พระยาแล ไปนํากันบ่อละ อันตรายนะนั้น 555+

... ปร๊าด..บ่าวเอ๋คนตระการ มาส่างกล้าคิดว่าอ้ายตั้งใจโหลดรูปนั้นแท้ อ้ายละคนธรรมะธรรมโมคือหยังนี้ เพียงแต่รูปนั้นติดมาโดยไม่ได้ตั้งใจสื่อๆ (รูปที่บ่าวเอ๋ส่งมาให้นั้นละ ฮ่าๆๆเอิ้กกก)
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Tags for this Thread