หัวข้อ: เกษตรพอเพียง ตู้เย็นรอบบ้าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ isdy

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ เกษตรพอเพียง ตู้เย็นรอบบ้าน

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=wDHmiv6DGKI
    :,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=vm_Qo3hgpag
    :,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-:,1-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    พยายามทำแบบนี้แหละ ทำแบบๆรั้วกินได้แต่ยังไม่เคยแล้วเสร็จเพราะยุ่งๆไม่มีเวลาพอ(อีกแล้ว)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อยู่บ้านกะเลี้ยงเป็ดเลี้ยงไก่หลายอยู่ครับ แต่เวลาสิเฮ็ดกินกะบ่กล้าครับ ย่านบาป

กะไปซื้อกินของตลาดคือเก่า แต่บางเทือกะจำเป็นล่ะเนาะ เพราะเพิ่นเกิดมาเป็นแนวกินของเฮา

ส่วนผักนางอางหญ้า กะหาเก็บตามรอบบ้านนั่นล่ะครับ ถ้าบ่มีอีหลีกะไปเก็บในฮั้วคนอื่นครับ อิอิ

บ่แมนลักเด้ครับ ฮ้องบอกแล่วแต่เจ้าของบ้านเพิ่นบ่อยู่แหม อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ชอบรายการุ่งแสงตะวัน ตามหาดูในยูทุปไม่ค่อยเจอเลย แค่ได้ยินเสียง คุณนิรมล ก็ปลื้มค่ะขอบคุณมากค่ะ. เขาเปลี่ยนชื่อรายการเป็นต้นทางแห่งความสุขหรือค่ะ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

อายหน้าแดง

ตอนนี้ขามป้อมกะกำลังฮึดอีกรอบจ้า
    หลังจากย้ายหม่องอยู่ใหม่แล้ว ว่าสิปลูก บักอิตู่ ใบกระเพรา ต้นหอมอยู่จ้า
    บักพริก บักเขือเทศ บ่มีพื้นที่กะว่าสิปลูกใส่กระถางเอา พอได้เก็บกินจ้า

ซื้อคะเจ้ามาแพงๆ แล้วกินบ่ทันกะใบดำเบิ๊ด ถ้าได้ผลกะคือสิประหยัดเงินได้หลายเติบ

ถึงพี่น้องนาง ตอนเด็กน้อยเวลาวันหยุดกะสิเฝ้าหน้าจอเบิ่งรายการทุ่งแสงตะวันนี่ล่ะพี่
    ดีใจเนาะ ที่รายการดีๆแบบนี้ยังอยู่ ถึงแม้สิชื่อใหม่กะตาม

มักรูปแบบรายการ แล้วกะมักเสียงกับบุคลิกของพิธีกรเพิ่นจ้า

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    สมัยเด็กบ้านพ่อ พ่อจะปลูกตะใคร่รอบเป็นรั่วบ้านสลับกับต้นกระถิ่น ภายในพื้นปลูกบ้านสองไร่หน้าบ้านพ่อจะปลูกดอกไม้ ทาตะวันงี้ และสวนคุณนายตื่นสาย ในสวนรอบบ้านพ่อจะปลูกผลไม้ยืนต้น และผักสวนครัวสมัยเด็กพ่อยังสอนให้ตัดตะใครและข่าให้เอาไปส่งให้แม่ค้าที่ตลาด ฝันอยากจะทำอย่างที่พ่อทำต้อนนี้หมายตาไว้ที่วังน้ำเขียวปลายปีนี้จะไปจับจองพื้นที่จะเค้าบ้าง
    ขอบคุณเจ้าของกระทุ้นะจ้ามีความรู้ดีๆมาให้ชม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เคยเบิ่งมาตั้งแต่เป็นหนุ่มน้อยครับ สำหรับรายการนี้ ชอบการดำเนินเรื่องครับ ที่เด็ก ๆ จะเป็นคนเล่าเรื่อง ดูสบาย ๆ เป็นเรื่องใกล้ตัว วันนี้เรามารู้จักกับเธอครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=-fIW7wS6_cc

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    ทุกวันเสาร์ตอนเช้า 6.25 น. รายการทุ่งแสงตะวันทางช่อง 3 เพ็นนียังเบิ่งยุสุอาทิตย์จ้า
    รายการช่วงนี่กำลังเอาเด็กๆที่เคยออกรายการเมื่อ 20 ปีที่แล้วมาลง มีการไปเยี่ยมไปยาม
    ว่าเด็กกลุ่มนั่นใหญ่มาแล้วเป็นจั่งใด๋...