หัวข้อ: ลงโปรแกรมใหม่แล้ว ไฟล์เพลงต่างๆเปลี่ยนไป แก้ยังไงครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

ลงโปรแกรมใหม่แล้ว ไฟล์เพลงต่างๆเปลี่ยนไป แก้ยังไงครับ

ผมลงโปรแกรมใหม่เสร็จแล้วไฟล์เพลงต่างๆเปลี่ยนไปครับ
    จากเมื่อก่อนมันจะเป็นรูปไอคอนของ Gom player และ mpc และ วินแอม ครับ

ตอนนี้เหลือแต่วินแอมที่ยังปกติ แต่ตัวอื่นกลายเป็นไอคอนขาวๆหมดเลย ดับเบิ้ลคลิกแล้วก็ฟังไม่ได้ ต้องจากลากไปใส่ กอม หรือ vlc ถึงจะเล่นได้

ผมจะแก้ยังไงครับให้มันกลับมาคลิกแล้วฟังได้เลยเหมือนเดิม

ขอบคุณมากครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    ลงวินแอม ถูกเวอร์ชั่นเปล่า ครับ ลองลงโปรแกรม วินแอมใหม่ดูครับ หรือลงโปรแกรมเล่นเพลงอื่นๆ ก็ได้ครับ..

ผมก็ไม่ทราบว่าคนโหลด เค้าโหลดอะไรมาลง เค้าบอกว่าโหลดมาแค่โปรแกรมเดียว รันเสร้จ รีสตาร์ทขึ้นมาใหม่ เพลงเปลี่ยนหมดเลยครับ แต่อย่างอื่น เปิดได้ปกติ

เดี๋ยวจะลองลงใหม่ดูครับ ขอบคุณครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    น่าจิลองใช้คำสั่งให้กับไฟล์ .mp3 ใหม่ครับ โดยการคลิ๊กขวาที่ไฟล์เพลงนั้น
    แล้วสั่ง open With - choose program แล้วก็เลือกโปรแกรมสั่งงานครับ
    แล้วติ๊กที่ช่องสี่เหลี่ยม
    คำว่า Always use the selected program to open this kind file
    แล้วก็กด โอเค ครับผม
    ไม่รู้ว่าจะใช่แบบนี้หรือเปล่านะครับ ลองเบิง ตอบผิดอะฟ้าจ่มกันเด้อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คมคาย ครบุรี; 09-10-2011 at 17:02.

ขอบพระคุณเป็นอย่างหอง ครับ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ของพี่ปุ้ยก็เป็นจ้า แต่ก่อนไฟลน์เพลงจะเป็นรูปกลมๆมีเดีย
    ลงโปรแกรมอะไรน้อจำบ่ได้ ไฟลน์เพลงเป็นไอค่อนตัวโน๊ท
    แก้บ่เป็นเช่นกันจ้า อิ อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

555555555 พี่ปุ้ยกะเป็นคือกันติครับ ค่อยๆแก้ไปครับ เสียดายเพลง บ่อยากลบถิ่มครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ไม่ยากครับถอนออกแล้วลงใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

พบปะพูดคุย จักสิตรงใจท่านเจ้าของกระทู้บ่หนอครับ

ตามที่ได้อ่านข้อความที่ท่านเซียงผีเป้าเขียนไว้ ก็ทราบแต่เพียงว่าลงโปรแกรมเล่นเพลงตัวใหม่เนาะครับ แต่บ่ทราบว่าชื่อโปรแกรมหยัง
    และยังมีโปรแกรมเก่าใช้งานได้อยู่ แต่ต้องลากไฟล์เพลงไปจั่งสิเล่นจากโปรแกรมที่เคยใช้เป็นโปรแกรมหลักเนาะครับ

ก่อนอื่นผมจะเว้าสู่ฟังก่อนเนาะครับว่า ระบบจะจำค่าโปรแกรมที่เฮาติดตั้งล่าสุดในเครื่อง
    ไว้เป็นโปรแกรมแรกที่จะเรียกใช้งานครับ เช่นถ้าตอนนี้ติดตั้งโปรแกรม Jet ล่าสุด ระบบก็จะจำว่าต้องเรียกโปรแกรมนี้มาเปิดเพลงสู่เฮาฟังถ้าเฮาดับเบิ้ลคลิกเล่นเพลงจากไฟล์

คำตอบของท่านคมคายถูกต้องครับ (ถ้าตรงกับคำถามจากท่านเซียงสีฯ)

ส่วนวิธีของผมก็คล้ายกันกับท่านคมคายครับ สรุปก็จุดหมายเดียวกันครับคือใช้งานได้ตรงใจผู้ใช้งาน
    มีวิธีดังนี้ครับ

จักสิตรงใจท่านเจ้าของกระทู้บ่หนอครับ

จักสิตรงใจท่านเจ้าของกระทู้บ่หนอครับ

วิธีนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการอยากให้เพลงเล่นในโปรแกรมอิหยังเป็นหลักเนาะครับ
    ก็ใช้วิธีนี้ได้ครับ หากอยากเปลี่ยนก็ทำตามวิธีนี้ได้ตลอดเวลาครับ

หมายเหตุ:::... หากปัญหาของท่านเซียงสีฯบ่ได้เป็นแบบนี้ ต้องขออภัยไว้ก่อนนะครับ
    เพราะว่าผมอ่านโจทย์ได้แบบนี้ครับจักสิตรงใจท่านเจ้าของกระทู้บ่หนอครับ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31

พบปะพูดคุย

แหล่มเลย ด้าลังคนแดวปีใหม่จาสะพายเป้ลงไปหาดอก ฮ่าๆๆ

:l- เว้าง่ายๆว่าที่ระบบมานบ่รับของใหม่ๆแม่นบ่ มานบ่กินโอเมก่าเด้นั้น มานจั่งจื่อหยางบ่ได้ ระบบนะ ฮ่าๆๆ

ทางนี้คั้นเพลงบ่ฮ็องสู่ฟัง ส่วนมากกะจะฮ้องฟังเองจ้า แบบว่าเสียงบ่ดีปานได๋ แต่ใจมันมัก นั้นน๊า ฮ่าๆๆ

Tags for this Thread