หัวข้อ: สนามฟุตบอลในอังกฤษของคนไทย(ทีม เลชเตอร์)

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

สนามฟุตบอลในอังกฤษของคนไทย(ทีม เลชเตอร์)

บริษัทคิงพาเวอร์ของไทยได้ซื้อ ทีมฟุตบอล เลสเตอร์ และได้ใช่ชื่อสนามฟุตบอลว่า

king power เมื่อคืนได้มีโอกาสไปดูฟุตบอลที่สนามอีกครั่ง คุ่

leicester City vs Watford (ทีมเลสเตอร กับทีมวัดฟอด)

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=wtUf9CdfX7o

สนามฟุตบอลในอังกฤษของคนไทย(ทีม เลชเตอร์)
    รอบค่ำคะ คู่นี้แตะ หนึ่มทุ่มสี่สิบห้า ช่วงนี้ทางยุโรปเริ่มที่จะมืดเร็วขึ้น
    กว่าจะหาที่จอดรถได้วิ่งหน้าตั่งมาที่สนามเดินห้าประตูที่นั่งนักแตะก็ลงสนามแล้ว

พยามที่จะถ่ายให้เห็นคะว่าทุกสิบนาที่ จะขึ้นคำว่าอเมซิ่งไทยแลนด์

ป้ายโฆษณา เห็นของคนไทยเราแล้วหน้าชื่นใจไหมคะ

ขอหน่อยนะ ช่วงพักครึ่งหนาวคะ อากาศ เมือคืนนั่งดูบอล 5 องศาคะ หนาวเย็นเพราะอยากเก็บภาพมาฝากเลยต้องทนหนาว

สองศูนญพับสนามเล่น ไม่นุกเลยหนาวก็หนาว นั่งดูทีวีถ่ายทอดสดที่บ้านอุ่นกว่ากันมากเลย

ช่วงบอลจบเจ้าหน้าที่เค้าจะรีบมาเคลียสนามป้องกันคน
    ตั๋วราคา 34 ปอดน์ 1600 บาท บังเอิญได้ฟรี อิอิอิ :l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ว้าววว....ได้ไปเืมืองผู้ดีอีกแล้ววว ขอบคุณพี่นิมากครับ ที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมกัน
    คราวหน้า ไปเืมือง liverpool บ้างนะครับ ฝากไปจับมือ KD บ้างนะครับ :l-

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    โอ๊ยอยากไปเบิ้ง มักคือกันครับบอลอังกฤษ บ่อยากบอกว่าผมนี่เป็นสาวกผีแดงเต็มโ 555

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    หลานนิจ๋า โอ้โหๆๆ น่านนนนนนนน สงสัยมีกิ๊กนักบอลหรือปล๊าววววว อิอิอิอิ แอบไปดูกิ๊กแน่ๆเลย
    ตกลงใครชนะใครแพ้จ๊ะ ป้าก็เป็นหวัดเจ๊บคอเวียนหัว ไอเลิฟยู ไอไอไอ หนาวๆอากาศเปลี่ยนแปลงไว
    เราเลยปรับตัวไม่ทันกันเนาะจ้า ป้ายิ่งแพ้ง่ายโดนเลย แต่ไข้ลดลงแล้วยังก็แต่ไอแคล๊กๆๆอยู่เลยจ้า

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chudhancock
    หลานนิจ๋า โอ้โหๆๆ น่านนนนนนนน สงสัยมีกิ๊กนักบอลหรือปล๊าววววว อิอิอิอิ แอบไปดูกิ๊กแน่ๆเลย
    ตกลงใครชนะใครแพ้จ๊ะ ป้าก็เป็นหวัดเจ๊บคอเวียนหัว ไอเลิฟยู ไอไอไอ หนาวๆอากาศเปลี่ยนแปลงไว
    เราเลยปรับตัวไม่ทันกันเนาะจ้า ป้ายิ่งแพ้ง่ายโดนเลย แต่ไข้ลดลงแล้วยังก็แต่ไอแคล๊กๆๆอยู่เลยจ้า
    น้องคมคาย ท่านธีระปลัด ไว้ปีหน้าก่อนเด้อจ้าจะพาไปดู โอลิปิกเกมส์
    ลิเวอร์พูถ้าโชดดีได้ตั๋วฟรีจะพาไปดูจ้า ทีมนี้หาตั๋วยากและแพงจ้า

ป้าจ้า กิ๊กยังหาไม่ได้เลยคะป้าจ้า มีแต่กั๊กอะคะป้า
    อากาศหนาว ฝนตกลมแรง ไงก็กอดคนข้างให้ไออุ่นมากนะจ้าป้า ป้าไอไอ แบบไอเลิฟยู หนู้ก็ยังเจ็บคออยู่ และยังมีไออยู่บ้าง แต่ ไอแบบ ไอนีสสำบอดี้เลิฟ คะ
    เลสเตอร์ชนะ 2/0คะ แบบว่าพับสนามเล่นอะคะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    อยากไปเบิ่งนำเด้ สิมีวาสนาบ่น้อ 55555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    เบิ่งตอนอากาศหนาว คนหลายคือสิอุ่นเนาะ

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวอิง
    เบิ่งตอนอากาศหนาว คนหลายคือสิอุ่นเนาะ
    หลายคนอย่างไงก็ไม่อุ่นดอกจ้า หนาวเย็นแถมมีลมพัดเอือยๆ
    ถ้ามีคนรัก หรือคนรู้ใจนั่งจับถือลูปไหล่ให้ไออุ่นก็จะดีไม่น้อยละจ้า

Tags for this Thread