ลุยน้ำท่วม ซ.ท่าอิฐ นนทบุรี...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

ลุยน้ำท่วม ซ.ท่าอิฐ นนทบุรี...

ไปมามื่อวานนี้ครับ ประมาณทุ่ม1 พาหมู่เข้าไปเอาของอยู่ในบ้าน
    .ซ.นี้ท่วมมาหลายมื่อแล้ว..
    พากันเดินฝ่าน้ำเข้าไปประมาณเกือบ3กิโลเมตร ย้านแข้กะย้าน 555
    ทางเดินเข้าไปน้ำลึกไปเรื่อยๆ เข้าในหมู่บ้านลึกสุดเพียงปาก

มีเรือ ห่วงยาง ไฟฉายเตรียมไปนำ..

เรือเครื่องกะมี

เรือโอทอป 555

รถทหาร มาบริการ ..

หมู่บ้านน้อยใหญ่ คนรวย คนจน ได้รับกันถ้วนหน้า..

พวกรถที่เอาออกบ่อทัน ข้างซอยเยอะมาก...

ก่อนสิเข้าหมู่บ้าน ..
    พอเข้าไปแล้วถ่ายภาพบ่อได้เลย น้ำลึกแฮง ถึงปาก (ผมสูง180)
    หมู่ที่ไปนำกันไช้ห่วงยางลอยเอา

ออกมาริมถนนราชพฤษ์ ไกล้วัดยังมีกระสอบทรายกั้น เพื่อกันน้ำเข้าวัดและหมู่บ้าน..

พระเณรพากันมาเฝ้ากระสอบทราย..

เรือที่ซื้อมา3พันบาท .ใหญ่กว่ากาละมังนิดเดียว
    นั่งบ่อได้เลย มีแต่สิหงายท่าเดียว ได้แต่จูงเอา(เป็นภาระอีกกว่าเก่า)555
    พอได้ไส่แต่ของตอนออกมา.

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=Y9GAk3UJ11Y

ขอบคุณท่านทีอัพภาพลงยูทูปครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนตระการ...; 27-10-2011 at 21:18.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ...

เช้าวานนี่ ผมกะไปท่าน้ำนนท์มาคับ เดี๋ยวเอาภาพมาให่เบิ่ง

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    เป็นกำลังใจให้ทุกคนคนไทยที่ประสบภัยน้ำท่วม สู้ๆๆค่ะพี่น้องผองไทย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    อ้ายเอ๋เพิ่นหนีน้ำหือว่า....เพิ่นไปซ่อยน้ำท่วมนอมาใจบุญแท้

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    แน่ ใสว่าอยากกินจี่แข่ คือว่าย้านๆ อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แนวหมู่นี่ถืกไผบ่ฮู้ดอกครับ ว่ามันลำบากขนาดใด๋

ขอบคุณครับที่นักข่าวภาคสนามบ้านมหาของเฮา

เอาภาพมาลงให้เบิ่งครับ ทุ่มเทคัก 55555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ..สู้ๆๆๆ....

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8
    สู้ๆเด้อเอ๋ ทนเอาน้ำท่วมสูงถึง humm เลยเนาะ
    ถึงห้องล้างดีๆเด้อเข่กากจะขึ้น ฮ่า

Tags for this Thread