หัวข้อ: เพราะโลกนี้มีเธอให้ฉันรัก ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ เพราะโลกนี้มีเธอให้ฉันรัก ...

เรียกหา... คนดีเย็นนี้พี่ขอโทษ
    ขอได้โปรดอย่าโกรธจะได้ไหม
    หากพี่นี้มีเหตุล่วงเกินเจ้าร่ำไป
    เจ้ารู้ไหมหัวใจพี่นี้กังวน

เพราะด้วยรักเจ้าสุดคิดถึง
    จึงรำพึงว่ารักอย่าสับสน
    ในโลกนี้มีเจ้าให้ได้ยล
    ไม่ได้สนผู้คนแม้นมากมอง

พี่ว่าเหงาเจ้าคงเหงายิ่งกว่าพี่
    ต่อแต่นี้คนดีอย่าหม่นหมอง
    อีกสักวันเรานั้นรักคงสมปอง
    โปรดอย่าหมองขุ่นข้องในใจกัน

ถึงคนดีที่รักว่ารักมาก
    ใช่เพียงปากหากแต่ใจว่ารักมั่น
    รักเจ้าอยู่เป็นนิจชั่วนิรันดร์
    เพราะว่าฉันต่อแต่นี้มีแต่เธอ...

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/133817151/3baf94ad[/4SHARED]

ขอขอบคุณเจ้าของผลงานเพลง "เพราะโลกนี้มีเธอ ไมค์ ภิรมพร "
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

เพราะโลกนี้มีเธอให้ฉันรัก ...

จะลืมเธอ..เท่าไร..ใจมันค้าน
    ให้สะท้าน..ซ่านไป..ใจหงอยเหงา
    เหมือนดั่งว่า..โลกนี้..มีเพียงเรา
    กับความเหงา..เคล้าคู่..อยู่คลอเคลีย

เพราะโลกนี้..มีเพียงเธอ..ละเมอหา
    ที่รักจ๋า..อย่าให้..ใจฉันเสีย
    กลับมาเป็น..เหมือนเก่า..เคล้าคลอเคลีย
    อย่าให้เสีย..น้ำตากว่า..นี้เลย

Banned

บล็อก
    4
    เธอคนเดียวเท่านั้นที่ฉันรัก
    ดวงใจภักดิ์เพียงเธอเฝ้าเพ้อหา
    แม้จะมีหญิงอื่นนับคณา
    คร่ำครวญหาเธอคนเดียวเที่ยวละเมอ

เมื่อมาเจอเธอคนดีที่ฉันหลง
    คอยพะวงห่วงหาพาใจเพ้อ
    หญิงอื่นมีหมื่นแสนไม่อยากเจอ
    จะคอยเธอคนเดียว..ไม่เกี่ยวใคร...อิอิ

ขอแจมอีกจ้า...ขออภัยแจมไปแบบมั่วๆ อิอิ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    อยากเขียนคำคนนะ แต่อารมณ์ไม่พาไปเลย
    เอาเป็นว่าให้กำลังใจเพื่อนขี้เหงาเจ้าของกระทู้แล้วกัน
    สู้ๆๆๆๆนะจ้าผู้กองยอดรัก คิคิคิคิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    บ่อยากเ้ข้ามาเม้นท์ของอ้ายวันดีดอกเพราะหวานบ่เป็นพ่ะนะแนวสว.คือป้าแดงเลาว่าน่ะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์

ผมขอขอบคุณทุกคอมเม้นต์เลยนะครับ ...

เธอจ๋าเธอเธออยู่หนไหน
    อุทกภัยใจฉันแทบสลาย
    ทรัพย์ไม่เหลือมีเพียงกาย
    มีแต่ลมหายใจให้พ้นวัน

มองหาเธอไม่เจอมีแต่น้ำ
    หวังคนงามเธอคงไม่ลืมฉัน
    คนหนีน้ำคนงามคงไม่หนีกัน
    ได้บอกฉันเธอนั้นอยู่แห่งใด

เพราะเธอคือดวงใจในยามยาก
    น้ำที่หลากขออย่าจากจะได้ไหม
    ก็เหนื่อยท้อด้วยกันแหละคนไทย
    หวังสุดท้ายคนไทยไม่ทิ้งกัน ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม