หัวข้อ: กองทัพก็ต้องเดินด้วยท้องเหมือนกันนะค่ะ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4

เรื่องฮิตน่าอ่าน กองทัพก็ต้องเดินด้วยท้องเหมือนกันนะค่ะ...

รอยยิ้มและคำขอบคุณให้กับเจ้าหน้าที่
    พี่ ๆ ทหารทุก ๆ นายได้เลยค่ะเราพบเห็น
    พี่ทหารกับหน่วยช่วยเหลือประชาชนที่ไหน
    จุดบริจาคกลางคือ สนามกีฬากองทัพบกนะคะ
    จะเป็นจุดกระจายของไปยังหน่วยหน้าส่วนต่าง ๆ
    ก็สามารถหยิบยื่นหรือถ้าไม่สะดวกเดินทางมา
    อาหาร น้ำ ยารักษาโรคน้ำกัดเท้า เครื่องดื่มชูกำลัง
    ขอบคุณพี่พี่ ทหารกล้าทุกคนนะค่ะ..^^

:l-:l-:l-:l-
    กองทัพก็ต้องเดินด้วยท้องเหมือนกันนะค่ะ...

:l-:l-:l-:l-:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    สู้ๆเด้อทหารทุกคน..........ว่างๆกะมาช่อยทางนี้แหน่เด้อ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

กระพริบตา

เป็นกำลังแรงใจให้ทหารหาญทุกท่านเด้อจ้า
    อยากอยู่ใกล้ๆ สิตำแจ่วกับลวกผักไปส่งทหาร อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    สุดยอดครับ ถ้าไม่มีพี่ๆทหารชั้นผู้น้อยเหล่านี้...ซึ่งก็เป็นลูกหลาน
    ของเราคนไทยเอง และเขาเหล่านี้นี่เองที่ต้องทน,อดตาหลับ,ขับตา
    นอนอยู่โยงเฝ้าพวกเราๆท่านๆเข้า-ออกระหว่างหมู่บ้านของท่าน

เองและก็ตอ้งกินข้าวเช่นเดียวกันและ 1 แรงของเขาช่วยได้อีกหลายร้อยแรง
    ขอบคุณกองทัพบกและพี่ๆทหารทุกคนครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ขอบคุณพี่ทหาร พี่ตำรวจทุกคนครับ พ้อกันทุกมื้อเวลาโบกรถออกไปซื้อกับข้าว มีแต่รอยยิ้ม ช่วยยกของ ช่วยพยุงขึ้นรถ บางคนจนว่าเสียงแหบ