เกี่ยวกับ"กระทู้วันเกิด"

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

เกี่ยวกับ"กระทู้วันเกิด"

เนื่องด้วยขะน้อยมีความรู้สึกว่า กระทู้วันเกิดเป็นกระทู้ที่บ่สิ้นสุดแม่ะค่ะ
    หากเฮางดการตั้งกระทู้วันเกิดในบอร์ด
    แต่ว่าเฮาไปอวยพรที่โปรไฟน์เจ้าของวันเกิดแทน(ไฮน์ ๗)
    เพราะว่าถึงช่วงระยะเวลาที่เพิ่นกำหนดไว้ข้อมูลตรงนี้กะสิถืกลบออกไปโดยอัตโนมัตินำ ข้อมูลกะสิบ่ซ้อนสะสมเฮ็ดให้เปลืองพื้นที่บอร์ด
    มันสิส่อยลดประหยัดพื้นที่เก็บข้อมูลเวบเฮานำ
    เฮ่ดให้เฮาเล่นไปได้ดนๆอิกเนาะจ้า
    เพราะว่าแต่ละปีๆมีกระทู้วันเกิดกะคงสิพอๆกับจำนวนสมาชิกเฮานิล่ะเนาะค่ะ

ลองเสนอข้อคิดเห็นของจะของ(อีกแล้ว)ไปซือๆค่ะ บ่ได่มีอคติกับฝ่ายได๋
    หรือไผ๋ทั้งสิ้นเด้อค่ะ คั่นเห็นสมควรหรือบ่จั่งได๋กะส่อยกันพิจารณาเอาเนาะค่ะ
    ว่าแต่อย่าซังกันกะพอ ฮ่าๆๆๆๆ ...

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน

เห็นดีด้วยครับ

เห็นดีด้วยกับเจ้าของกระทู้อย่างยิ่งครับ.....แต่อยากให้ ออนไลน์ รายชื่อคนที่เกิดในช่วงนั้นๆให้ ทราบหน้ากระดานหลักแหน่ครับ ที่เหลือไครประสงค์ จะอวยพรไคร ก็จัดหนักกันใน บอร์ด ส่วนตัวโลดครับ งิงิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กะเม็งสะเร็น; 12-11-2011 at 17:09. เหตุผล: จัดระเบียบ อักขระตัวอักษรให้เป็นระเบียบเรียบร้อยและ เทพ กว่าเดิม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ตามความเห็นเด้อค่ะ อิอิ
    การตั้งกระทู้วันเกิดในกระทู้กะดีอย่างหนึ่งค่ะ เพราะคนที่บ่แม่นหมู่แม่นเพื่อนกะเข้ามาอวยพรได้ค่ะ
    แต่ถ้าไห่ไปอวยพรในไฮ7 บางท่านที่ล๊อคไห่เข้าไปเยี่ยมได้เฉพาะเพื่อน กะเลยเข้าไปได้บ่ทุกคนน่ะค่ะ ความเห็นส่วนโตเด้อค่ะ อิอิ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

...ตามความคิดเห็นอ้ายเนาะ..ให้ตั้งกระทู้คือเก่ากะดี แต่ทีมงานสามารถลบกระทู้วันเกิดที่มีอายุ3 เดือนออกจากบอร์ดได้..เจ้าของกระทู้และเจ้าของวันเกิดคือสิบ่ว่าเนาะ หรือท่านได๋ต้องการเก็บข้อมูลคือคำอวยพรต่างๆที่พี่น้องมาอวยพรให้กะให้เก็บเป็นไฟล์ไว้ส่วนตัวต่างหาก...กระทู้วันเกิดนี่เฮ็ดให้พี่น้องสมาชิกมีความรู้สึกดีๆต่อกันและก่อให้เกิดมิตรภาพตามมาอีกมากมาย เพราะบางครั้งเจ้าของวันเกิดกะติดตามไปขอบคุณผู้มาอวยพรให้ถึงบ้าน( ไฮ7)..และเกิดความรู้จักคุ้นเคยกัน..กระทู้วันเกิดจึงเป็นเหมือนกระทู้ผูกมิตร+รวมมิตร...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    กะเห็นดว้ยครับ............เพราะลายการนี้มันสิบ่สิ้นสุดสิมีพุโพสต์ยุเรื่อยๆๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    วันเกิดผุ้ข้าบ่อมีนำหมู่(บ่อโชว์)555....ลบกะได้ เอาไว้กะดี คืออ้ายดุลย์ว่าละ...

..ตั้งแต่จำความได้จนฮอดมื่อนี่บ่อเคยฉลองวันเกิดจักเทื่อ...
    เพราะบ่อแน่นอนว่า ความจริงเกิดมื่อไดกันแน่ ...เพราะสมัยก่อนแจ้งเกิดช้าไปหลายเดือน
    เฒ่าแม่บอกว่าฝากคนไปแจ้งเกิดให้ว่าซั่น...หมอดูกะบ่อเคยดู ..ดูแต่หมอนวด จับเส้น 555 .

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    เห็นดีนำครับ

บ่มีผุได๋ซังกันดอกครับ
    เกิดเป็นคนบ้านเดียวกัน

...

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    สำหรับผม คิดว่า 1 เดือนเหมาะที่สุดที่สิลบกระทู้วันเกิดครับ คนที่เห็นความสำคัญกะต้องเซฟไว้ในคอมจะของ ผมขอขอบคุณอ้ายหนุ่มน้อยที่รวมรูปให้ ผมเก็บไว้ในใจเสมอครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    :*- ขอบคุณจ้าหล่ามิค (หัวแต่มาผ้อกระทู้นี่จ้า)
    มุมมองของผุเถ่าเด้อหล่า...เถ่าส่ำนี่กะบ่พอ.........ยังสิเถ่าไปหน้าอีกยุโอ๊ยโพดๆ
    ---- > ถ้าระบบเผิ่นลบเองแบบออโตเมกะติกมันคือสิบ่เปลืองปานได๋ดอกติเนาะ(เสี่ยวชาญของหล่าเผิ่นยังมีที่หลายยุแจกให้ลูกบ้านบ่จั๊กเบิ้ดพะนะ )
    บางคนตั้งแต่เกิดมาบ่มีไผอวยพรให้เลย แต่บ้านนี้มีแต่ให้...ให้กำลังใจให้ความรู้สึกดีๆผ่านมาในกระทู้ กะมีแฮงหย่าวๆ(เห็นด้วยกับท่าวกำพร้าผีน้อยจ้าหม่องนี่ผุเถ่าคือกัน)
    แต่บังเอิญ...วันคล้ายวันเกิดของใครบางคนบ่มีผู้ตั้งกระทู้ให้กะบ่ต้องน้อยใจหนีออกจากบ้านมหาดอกเด้อยายค่านนำ

ปล 1.เอ๋ คนตระการสงสัยสิเกิดยามดำนาเต้นข่วมห้วยข่วมห่องลำบากหลายไปเฮือนกำนันบ่ได้

ปล. 2 ขอบคุณอ.หนุ่มน้อยเผิ่นเฮ็ดรูปประกอบกระทู้วันเกิดสุดยอดฝีมืออีหลี มักๆๆ ธุจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzing; 29-01-2012 at 12:55.