หัวข้อ: ฝากช่วยดูกันหน่อยครับ พระอะไร

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ pilass

ฝากช่วยดูกันหน่อยครับ พระอะไร

:*- ขอผู้รู้แนะนำหน่อยเด้อฝากช่วยดูกันหน่อยครับ พระอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilass; 09-05-2012 at 14:30. เหตุผล: ภาพโพสทำไมไม่มาครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บ่แมนภาพโป้บ่ครับ จั่งบ่มา ....555

การโพสภาพมีหลายวิธีครับ ที่สำคัญต้องเอาลิงค์มาให้ถึกครับ

ถ้ารูปมีอยู่ในเว็บอื่นแล้วกะโพสง่ายครับ ถ้าบ่มีกะต้องเป็นสมาชิกเว็บกบก่อนครับ

แล้วเอาลิงค์มาวาง ก่อนวางกะติ๊กอันเหลือง ๆ สี่เหลี่ยมรูปภูเขากับพระจันทร์นี่ล่ะ

แล้วพรีวิวเบิ่ง ถ้าเห็นกะได้ครับ ถ้าบ่เห็นรูปขึ้นแสดงว่าผิดครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute

วิธีการโพสต์รูปในบ้านมหาดอทคอมเบื้องต้นครับ

ขั้นตอนที่ 1 สมัครเวปกบก่อนครับ
    1. คลิ๊ก ฝากรูป (ขวามือบน)
    2. คลิ๊ก สมัครสมาชิกที่นี่
    3. สมัครสมาชิก ใส่อีเมล์ให้เรียบร้อย
    4. เปิดอีเมล์ดู และคลิ๊ก ประโยคภาษาอังกฤษที่มีสีฟ้า
    5. สมัครเวปตรากบ เสร็จแล้วสมบูรณ์

ขั้นตอนที่สอง การอัพรูปเพื่อนำมาโพสต์ในกระทู้ที่ต้องการครับ
    6. คลิ๊ก ฝากรูปอีกครั้ง
    7.คลิ๊ก Browse เพื่อเลือกรูปทีต้องการ
    8.คลิ๊ก Open
    9.คลิ๊ก ลูกศรที่อยู่ด้านหน้า อัพโหลด และ เลือก 640 คูณ 480 (สำหรับเวปบอร์ดบ้านมหา)
    10.คลิ๊ก อัพโหลด....รอซักครู่ เพื่อขึ้นหน้าต่างอันใหม่
    11. คลิ๊กในช่องทางขวาของ Direct link 1 ครั้ง (จะอยู่ทางซ้ายมือ)
    12. กด ctrl + C 1 ครั้ง
    13. เปิดหน้าที่เราต้องการโพสต์รูปขึ้นมา
    14. พิมพ์ข้อความที่ต้องการอธิบาย พร้อมจัดฟร้อนข้อความให้เรียบร้อย
    15. คลิ๊กที่ด้านท้ายข้อความที่จัดฟร้อนเสร็จแล้ว 1 ครั้ง
    16. กด Enter 3 ครั้ง
    17. คลิ๊กที่รูปสี่เหลี่ยมสีเหลืองที่มีรูปภูเขา ที่ด้านบน (ตัวรองสุดท้าย) 1 ครั้ง
    18. กด Ctrl + V 1 ครั้ง
    19. คลิ๊ก OK
    20. คลิ๊ก ส่งข้อความที่ด้านล่าง 1 ครั้ง
    21. รอซักครู่ ข้อความจะขึ้นมาพร้อมรูปภาพที่ต้องการโพสต์ ครับ
    22. ทดลองดูหลายครั้งครับ เพื่อฝึกให้เกิดความคล่องแคล่วครับ
    ขอให้สนุกน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cute; 09-05-2012 at 15:42.