สวัสดีครับพี่น้องบ้านมหาซุคน มื้อนี้เป็นอีกทริปที่ผมอยากนำเสนอ มีเวลาว่างเลยออก ตจว.
โดดขึ้นรถตามบ่าวจัยมาเลยครับ เดี๋ยวมันสิสาย แดดสิฮ้อนมื้อนี้ไปบ่ไกลปานได๋ดอกครับแถวชลบุรีนี้เอง

กางเต้นห์ นอนป่า ตกปลา พนัสนิคมชลบุรี
และนี้คือสำภาระสำหรับทริป ตจว.อาจสิมีบางสิ่งที่บ่ดเหมาะสมกับเด็กผู้ปกครองควรให้คำแนะนำครับ
กางเต้นห์ นอนป่า ตกปลา พนัสนิคมชลบุรี
และนี้คือเวลาล้อหมุนครับ 08.17 นาทีเวลาดีแดดบ่ฮ้อน
หลังจากที่แล่นรถมาประมาณ1ชั่วโมงกะใกล้สิฮอดแล้วครับ
ตอนนี้มาฮอดทางเข้าบ่อ เพราะว่ารถมันแรงมาฮอดก่อนหมู่เลยต้องจอดรอเขาครับ
นี้ละครับบ่อตกปลา หม่องนอนสำหรับคืนนี้มองเห็นน้ำเขียวสดใสเลย เห็นแล้วเย็นปอดคัก
หย่างเข้าไปถ่ายยรูปใกล้ๆน้ำดูท่าสิลึกครับ ทางเอารถลงไปซันกิ่งดิ่งเลย
หลังจากเอารถลงมาจอดแล้วกางเต้นห์ ปูสาดเอิ้นอ้ายๆเพิ่นมานั่งสาดดดดดดดดดดดบางคนกะบ่นั่งเลยถามเพิ่นเป็นภาษาไทยปนลาวว่า ทำไมไม่นั่งสาดดดดดดดดดดดกางเต้นห์ นอนป่า ตกปลา พนัสนิคมชลบุรีกางเต้นห์ นอนป่า ตกปลา พนัสนิคมชลบุรีกางเต้นห์ นอนป่า ตกปลา พนัสนิคมชลบุรี
ภาพถ่ายรอบๆบ่อที่เห็นเป็นสันเขาน่ะบ่แม่นภูเขาดอกครับ เป็นผิวหน้าดินเก่าที่เขาขุดไปขายครับ
ลงเบ็ดไว้แล้วกะไปหาถ่ายรูป เอ้เห็นมีเรือด้วยนี้หว่าสงสัยสิได้เล่นน้ำแน่ๆเรา:l-
ระหว่างรอปลามากินเบ็ดเลยเอาปลาหมึกมาย่างกินแกล้มๆไปก่อนอิอิอิอิ