หัวข้อ: หนึ่งใน ความภาคภูมิใจ สำนึกบ้านเกิด

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy
    หลังน้อยหรือหลังใหญ่ ก็ขึ้นอยู่กับความต้องการของเจ้าของบ้านครับ
    ราคาไม้ กะยังมีตั้งแต่ ไม้ราคาถูก จนถึงราคาแพง งาม จนไปฮอดงามแท้
    เหล็กก็ยังมีเหล็กหนา เหล็กบาง เหล็ก แข็งแรง ที่ได้มาตราฐาน
    555555555555เอิ๊ก
    ช่าง ได้กมายความว่าผู้ชำนาญงาน บางคนก็เก่ง แต่ฝีมือยังไม่ปราณีต
    ก็ยินดีรับใช้พี่น้องบ้านมหาครับ ท่านได๋ที่กำลังมองหาที่ปรึกษาสร้างบ้านก็ยินดีด้วยความเต็มใจ
    อย่างน้อยๆเป็นความคิดที่ดี ถ้าตนเราคิดดีแล้ว คนๆนั้นๆไม่น่าจะมีภัย

เว๋ยสาวไก่น้อย สร้างบ้านแล้ว จั่งแนมหาสถาปา นึก
    ไปอ่านกลอนอ้ายเขียนเมื่อ4ปีให้หลังแน่ไป " ฝัน " บทกลอนยังพรรณาถึงสเกล เซ็ต
    ไว้ผมยาว บ่อสระบ่อตัด และไม่หวีอิอิ สิส่ำได๋น้อน้อง
    บ้านเจ้า อ้ายว่าคือสิออกแบบบ่อ ยาก บ้านตรงทรงกลม ครึ่งวงกลม เหมาะ งวมลงเหมือนแตงโมผ่าซีก หลังคาทรงกลม ข้างบน เปิดโล่ง รับแสงแดดได้ ถ่ายเทระบายได้ดี เหมาะสมบ้านประหยัดพลังงาน สุ่ม ขังไก่น้อย555+

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    อนุโมทนาสาธุนำเด้อค่ะ ออกแบบงามเนาะค่ะ

ดีแท้ได้พ้อช่างออกแบบบ้านแบบไทยๆในบ้านมหา ข่อยกะมักบ้านแบบไทยอยู่สบายๆ พอดีล่ะขอจองโตไว้ก่อน อิอิ แต่ทันเฮ็ดดอกค่ะ เพราะยังขาดทุนทรัพ แต่ที่ทางมีแล้วค่ะเคิงไฮ พอได้จักหลังน้อยๆบ่ค่ะ
    ปล.บอกราคาได้บ่ค่ะ?

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขออนุโมทนาสาธุนำเด้อท่าน
    ฝันอยากได้แบบบ้านออกทรงไทย แนวร่วมสมัย ปลูกสักหลังที่แคลิฟอร์เนีย
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy
    กว่าจะได้ภาพมา ก็นานแสนนาน ให้เพื่อนที่เป็นผู้ใหญ่บ้านส่งมาให้ 5555
    งามแน่บ่อน่อนิ

ก็พึ่งได้รับข่าวสารทางผู้ใหญ่บ้านและลูกบ้านในหมู่บ้าน เผิ่นกำลังหาทุนทรัพย์เพื่อการสร้างต่อ และได้มีมติขอผ้าป่าจากลูกหลานที่มาทำงานหาเงินร่วมกันทำบุญสร้างต่อไปอีก

ธรรมดาละครับการสร้างโบสถ์วิหารไม่ได้สร้างวันเดียวฉันท์ใด การหล่อหลอมรวมน้ำใจเพื่อเกิดสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจมันต้องใช้เวลาช้าบ้างก็ไม่เป็นไร ขอให้เรารวมใจรวมพลังตั้งหมั่น เพื่อพัฒนาสิ่งดีงามก็จะเกิดในชุมชนของเรา....ร่วมทุนสร้าง
    และงานต่อไปก็ได้รับการไว้วางใจทางผู้ใหญ่บ้านก็ได้มอบหมายให้ออกแบบ และเขียนแบบ หอระฆัง
    ไม้ เสาเป็นต้นไม้ทั้งต้น ตอนนี้อยู่ในระหว่าแบบร่าง ดีไซน์อยู่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฟ้าว ๆ ส่างให้แล่วเร็ว ๆ เด้อครับ อยากเห็นครับ ย่านโครงมันผุก่อนซั่นดอก

ทางบ้านผมบ่มีทุน สร้างโบสถ์เกือบ 10 ปีกะบ่แล่ว บริจาคปีละเทือหลังคาละ 300 บาท

สมัยก่อน 300 บาท กะว่าหลายเนาะครับเนาะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    งามครับประตูโขงแบบนี้เบิ่งแล้วเป็นไทยดี อนุโมทนานำเด้อครับ สร้างแล้ววัดบ้านเพิ่นคือจะมีประตูโขงงามเนาะครับ